Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cách in giấy hai mặt thế nào?

Mình hay download các VB thuế về và hay in ra để tiền theo dõi. Cho mình hỏi là làm sao mình có thể Setup cho các trang chẵn và lẻ khác nhau. Vì mình muốn in 2 mặt mà.Thanks!

Ðề: Cách Page setup

Trích dẫn Gửi bởi dothoa253
    Mình hay download các VB thuế về và hay in ra để tiền theo dõi. Cho mình hỏi là làm sao mình có thể Setup cho các trang chẵn và lẻ khác nhau. Vì mình muốn in 2 mặt mà.Thanks!
    Muốn in 2 mặt thì in 1 loạt trang lẻ trước, sau đó lật ngược giấy lại in tiếp trang chẳn.

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Muốn in 2 mặt thì in 1 loạt trang lẻ trước, sau đó lật ngược giấy lại in tiếp trang chẳn.
    Khong biết là cách của lamquang111 có tối ưu chua,nhung theo mình biết thì hiện đã có máy IN 2 mặt rồi.
    CÒn như bạn nói chắc lật qua lật lại quá

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Khong biết là cách của lamquang111 có tối ưu chua,nhung theo mình biết thì hiện đã có máy IN 2 mặt rồi.
    Nếu bàn ra như bạn thì theo tôi thấy thà là in một mặt cho rồi.
    In 1 mặt dễ bấm lại, dễ lật ra đọc hơn là in 2 mặt.
    Tiền giấy chả đáng là bao, 1 ram giấy 500 tờ chỉ có 50-60 ngàn đồng hà.
    Vứt cái máy in hiện đang có để đi mua cái máy mới in được 2 mặt chẳng tốn kém quá sao?

Trích dẫn Gửi bởi dothoa253
    Máy in HP Laser có nhiều loại, một số loại có thể in được 2 mặt (vd loại 1320)
    Bạn thử nhấn lệnh in, bấm tiếp Properties, tại cửa sổ Finishing, bạn click vào ô "Print on both sides", OK. Sau khi in một mặt của một tờ, máy sẽ tự động cuốn giấy vào và in tiếp mặt kia. Còn nếu không có chức năng này thì có lẽ bạn chỉ có thể in theo "trang chẳn - trang lẻ" như các bạn đã hướng dẫn rồi đó. Chúc thành công nhé!

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Nếu bàn ra như bạn thì theo tôi thấy thà là in một mặt cho rồi.
    In 1 mặt dễ bấm lại, dễ lật ra đọc hơn là in 2 mặt.
    Tiền giấy chả đáng là bao, 1 ram giấy 500 tờ chỉ có 50-60 ngàn đồng hà.
    Vứt cái máy in hiện đang có để đi mua cái máy mới in được 2 mặt chẳng tốn kém quá sao?
    Em thấy bác tennguoi nói quả thật là chí lí. In 1 mặt xem sẻ dể dàng hơn, ko phải lật qua lật lật lại, nếu mua máy mới lại thêm tốn kém. :gatdau:

Ðề: Cách in giấy hai mặt thế nào?

em lại thích in 2 mặt hơn, về lâu dài tiêt kiệm giấy rất nhiều mà lại tiết kiệm diện tích lưu hồ sơ nữa các bác ah.
    máy in bây giờ cũng ko mắc đâu, nếu được bạn chon 1 cái máy 2 mặt đi, còn ko thì in trang chẵn, trang lẻ cũng được.

máy in 2 mặt thì có nhưng mà đắt. với lại in 1 mặt thì có thể tận dụng được giấy đã dùng 1 mặt rồi như vậy còn tiết kiệm hơn là in 2 mặt. kế toán mà sếp cứ nói phải tiết kiệm VPP từng tý một

máy in 2 mặt thì có nhưng mà đắt. với lại in 1 mặt thì có thể tận dụng được giấy đã dùng 1 mặt rồi như vậy còn tiết kiệm hơn là in 2 mặt. kế toán mà sếp cứ nói phải tiết kiệm VPP từng tý một

Ðề: Cách in giấy hai mặt thế nào?

Bạn kích vào ô này Cunrrent page , xuống ô pages đánh số 1 là in một mặt của một trang khi kích chuột vào, xong đổi ngược giấy lại in mặt tiếp theo đánh số 2.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối