Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Làm sao để xoá lỗi khi soạn thảo văn bản

Chào cả nhà. Chúc cả nhà một buổi sáng tốt lành !

Khi soạn thảo văn bản mình thường hay gặp các lỗi như: các ký tự thường biến thành ký tự hoa hoặc khoảng cách giữa các ký tự bị giãn cách xa. Mình không biết làm cách nào để khắc phục các lỗi đó. Cả nhà chỉ giúp mình với :confuse1:

Ðề: Làm sao để xoá lỗi khi soạn thảo văn bản

Đó là do bạn coppy và paste nhiều đoạn văn bản nên hay xảy ra tình trạng như vậy. Không chỉ với bộ mã Unicode mà cả VNI Windows nữa. Bạn vào Tools...>>Optinos...>>chọn thẻ Edit....>> bảo dấu check ở dòng Smart cut and paste.
    Chúc bạn thành công:tuyetvoi:

-----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhang83
    Chào cả nhà. Chúc cả nhà một buổi sáng tốt lành !

Khi soạn thảo văn bản mình thường hay gặp các lỗi như: các ký tự thường biến thành ký tự hoa hoặc khoảng cách giữa các ký tự bị giãn cách xa. Mình không biết làm cách nào để khắc phục các lỗi đó. Cả nhà chỉ giúp mình với :confuse1:
    dòng màu đen khắc phục như sau:
    Tools -> AutoCorrect Option ở Tab AutoCorrect bạn gõ chữ cái thường vào ô Replace ví dụ như chữ a , sau đó bạn chọn dòng a-> A và Delete cái này đi.
    chú ý là bạn đừng bỏ đánh dấu trong mục "Replace text as you type" vì bỏ cái đó rồi thì bạn không còn sửa lỗi tự động nữa