Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thay đổi header và footer

Em thấy trong các sách khoảng 20 trang đầu thì họ làm tiêu đề đầu và cuối khác.20 trang sau thấy tiêu đề nó cũng khác nữa.Nhung mình thử làm thì.SAu khi thay đổi 1 cái header hay footer tại một trang nào đó,thì nó tự nhiên cập nhật giông hết.Như thế thì làm sao trong một quyển sách có nhiều header hay footer được.Các bạn giúp đỡ giùm.

Ðề: Thay đổi header và footer

Cái này trên mạng đầy mà. Bạn search google thì thủ thuật nào cũng có
    http://www.******************/forum/showthread.php?t=382

Ðề: Thay đổi header và footer

Trích dẫn Gửi bởi ngocchungkt2
    Em thấy trong các sách khoảng 20 trang đầu thì họ làm tiêu đề đầu và cuối khác.20 trang sau thấy tiêu đề nó cũng khác nữa.Nhung mình thử làm thì.SAu khi thay đổi 1 cái header hay footer tại một trang nào đó,thì nó tự nhiên cập nhật giông hết.Như thế thì làm sao trong một quyển sách có nhiều header hay footer được.Các bạn giúp đỡ giùm.
    Để làm được nhiều tiêu đề Header và Footer trong một văn bản thì bạn phải tạo các section khác nhau cho mỗi phần văn bản mà bạn muốn đặt tiêu đề khác. Để tạo section mới, bạn đặt con trỏ vào đầu section (đầu trang của phần bạn muốn tạo tiêu đề khác) rồi vào Insert/Break..., chọn Next page, Ok

Tiêu đề đầu tiên thì bạn cứ đặt bình thường, nó sẽ có tác dụng cho tất cả các trang của văn bản. Sau đó bạn chuyển đến section khác (khi đang ở chế độ gõ Header and Footer) và bấm chuột vào nốt Link to previous như hình sau:

View attachment im1.JPG

Sau đó bạn gõ tiêu đề cho section này bình thường, nó sẽ không ảnh hưởng đến tiêu đề ở các section trên mà bạn đã tạo.

Chúc thành công!