Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Bị lỗi phông chữ(HELP ME)

Khi mình copy 1 đoạn văn bản vào word, sau đó mình gõ tiếp bằng tiếng việt thì các chữ trong đó lại bị giãn như:b ài ph át bi ểu c ủa b à nguy ễn th ị h ằng bạn nào biết cách làm nó trở lại bình thường mà không phải tắt word đi thì giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!THANKS.

Ðề: Bị lỗi phông chữ(HELP ME)

Bài của bạn post ko thấy hình nên ko biết chính xác thế nào. VD: N ếu l à t rườn g h ợp chữ bị giãn như thế n ày thì bạn làm như sau: Tools --> Optión --> chọn thẻ Edit, sau bạn check vào Smart cut and paste --> Ok
    Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi chungz1989
    Khi mình copy 1 đoạn văn bản vào word, sau đó mình gõ tiếp bằng tiếng việt thì các chữ trong đó lại bị giãn như:b ài ph át bi ểu c ủa b à nguy ễn th ị h ằng bạn nào biết cách làm nó trở lại bình thường mà không phải tắt word đi thì giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!THANKS.
    Vào menu Tools - Options, thẻ Edit, tắt tùy chọn Smart Cut and Paste.

thế nếu mà nó bị như thế này thì sao ạ?
    bài(.........)phát( ............)biểu(..............)của(........) bà(..........)Nguyễn(...........)Thị(........ )Hằng
    Những chỗ trong dấu (........) là bị cách.nó dãn cho đều 1 dòng khi e cop từ 1 bản word khác sang?

Trích dẫn Gửi bởi Gabeo
    bài(.........)phát( ............)biểu(..............)của(........) bà(..........)Nguyễn(...........)Thị(........ )Hằng
    Những chỗ trong dấu (........) là bị cách.nó dãn cho đều 1 dòng khi e cop từ 1 bản word khác sang?
    Trường hợp bạn gặp xem link này

http://**************/forum/showthread.php?t=105759

Cái này là do bạn căn lề thôi. Theo như tôi hiểu thì hình như cái trang mà bạn cop sang đang căn lề ở chế độ Justify (căn bằng hai bên). Bạn không muốn như thế nữa thì có thể chọ Align left (căn trái), center (căn giữa) hoặc Align right (căn phải).

Trích dẫn Gửi bởi domai108
    Cái này là do bạn căn lề thôi. Theo như tôi hiểu thì hình như cái trang mà bạn cop sang đang căn lề ở chế độ Justify (căn bằng hai bên). Bạn không muốn như thế nữa thì có thể chọ Align left (căn trái), center (căn giữa) hoặc Align right (căn phải).
    tớ ấn căn giữa mà, nhưng nó bị như thế là do ở trang trước là căn trái, jo` muôn căn kiểu kia thì bị nhảy chữ:gatdau:

Trích dẫn Gửi bởi Gabeo
    Bạn nhấn vào nút Show/Hide (nút từa tự chữ P ngược, thứ 4 từ phải qua trên thanh công cụ Standard). Sẽ hiển thị trên tài liệu những ký tự ẩn.

Nếu bạn thấy sau dòng (đoạn) đó có ký tự hình mũi tên hướng sang trái có "đuôi" lên trên thì bạn bỏ nó đi. Ký tự đó được gọi soft carrier return (xuống dòng mềm). Ký tự này cho phép xuống dòng trong cùng một đoạn (paragraph). Nếu bạn định dang Paragraph là Justify thì khi có ký tự soft carrier return, nó sẽ dãn cách chữ của bạn ra như trên.

Ẩn ký tự ẩn thì bạn lại nhấn lại nút trên.

Bạn xoá kí tự cuối của dòng đó thì nó sẽ mất kí tự định dạng đó theo như anh Phát đã hướng dẫn, kí tự định dạng này dùng để chuyển sang dòng trong cùng 1 paragraph, dùng tổ hợp phím Shift + Enter (khi nào căn đều văn bản 2 bên - Justified nó mới bị)

nếu bị lỗi khi chuyển từ time roman sang máy có vn time thì làm thế nào ạ ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối