Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 22 của 22
    Trích dẫn Gửi bởi 11011990
    Tính năng mới
    Trên giao diện nhập số dư VTHH bổ sung thêm mục hiển thị tên kho.
    Trong Tiện ích\Đánh lại số chứng từ: Bổ sung thêm loại chứng từ Ghi đồng thời của TK 007.
    Bổ sung tham số loại tiền trên tham số báo cáo chi tiết công nợ phải thu, phải trả theo hóa đơn.
    Thay đổi cách lấy thông tin tại cột “Diễn giải” trên chứng từ Khấu hao tài sản cố định. Sửa thành “Khấu hao + tên TSCĐ”.
    Thay đổi cơ chế tích hợp chữ ký số của Viettel.
    Bổ sung Báo cáo chi tiết tình hình thực hiện đơn mua hàng.
    Bổ sung Báo cáo Sổ chi tiết mua hàng theo mặt hàng và nhân viên.
    Bổ sung Báo cáo tổng hợp mua hàng theo mặt hàng và nhân viên.
    Bổ sung Sổ chi tiết mua hàng theo nhân viên và nhà cung cấp.
    Bổ sung Báo cáo tổng hợp mua hàng theo nhân viên và nhà cung cấp.
    Bổ sung Báo cáo chi tiết hàng mua trả lại theo nhà cung cấp và mặt hàng.
    Bổ sung Nhật ký hàng mua trả lại.
    Bổ sung Nhật ký hàng mua giảm giá.
    Bổ sung bảng tổng hợp chứng từ gốc cùng loại (Ghi Có TK).
    Bổ sung bảng tổng hợp chứng từ gốc cùng loại (Ghi Nợ TK).
    Sửa lỗi
    Trên hóa đơn Hóa đơn bán hàng (Chưa thu tiền, Thu tiền ngay); Mua hàng qua kho (Thanh toán ngay), Hàng mua trả lại. Sửa ngày ngày hạch toán tại Tab đầu tiên nhưng các Tab tiếp theo không thay đổi theo.
    Trên giao diện Đối trừ chứng từ hiển thị chứng từ Hàng mua trả lại đã chọn chứng từ Mua hàng.
    Không xuất hiện cảnh báo khi nhập thiếu thông tin “Mẫu số hóa đơn” hoặc “Ký hiệu hóa đơn” hoặc thiếu cả 2 thông tin, trong trường hợp không tích chọn “Cho phép lập hóa đơn khi chưa thông báo phát hành”.
    In báo cáo Tờ khai thuế GTGT (TT60 và TT28-) không lên dữ liệu.
    Hóa đơn GTGT đặt in không lên giấy phép sử dụng khi in.
    TSCĐ trên dữ liệu kế toán được tạo từ năm trước, chưa hết thời gian sử dụng nhưng không khấu hao được.
    Không cho thiết lập công thức trên Báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo phương pháp trực tiếp.
    Trong phần Bán hàng thu tiền ngay không chọn được mẫu Phiếu xuất kho bán hàng (Mẫu A5).
    Bảng kê số dư ngân hàng khi xem lại tiền tổng hợp không lên số dư đầu kỳ.

Link Down Các Phiên Bản Misa:

1. MISA SME.NET 2010 R50.8

Free File Hosting, Online Storage &amp File Upload with FileServe

2. MISA SME.NET 2010 R51.8

Cái này chỉ dành cho các bác không có bản quyền, không phai c.rack nhé các bác. chỉ là tiện ích cho bác nào thích dùng chùa của người khác thôi.

1. Các bác đăng ký LIC kèm theo (Và chỉ LIC này mà thôi)
    2. Chạy MISA, đăng nhập vào
    3. Chạy MisaExt rồi đổi tên công ty (Tên công ty không qua 31 ký tự, Địa chỉ không quá 55 ký tự) – (trên Win7 thì tích chuột phải chọn Run As Administrator nhé)

Link down:

Update:

Các bác sửa file MisaExt.exe.config để thay đổi tên công ty, địa chỉ của LIC xịn nhé. (Dùng để fix ký tự tối đa Công ty là 31)

1 . Đầu tiên các bác đăng ký LIC xịn (do MISA cấp) và xóa những LIC khác đi.
    2 . Mở file MisaExt.exe.config sủa Tên công ty, Địa chỉ giống với Tên công ty, Địa chỉ của LIC xịn (Chọn About -> copy/paste cho chắc).

Bây h số ký tự tối đa = chiều dài LIC xịn kia. LIC xịn càng dài càng tốt
    Tiện đây bác cho em hỏi chút về phần mềm misa được ko ạ..em vào forum misa mà đăng ký đăng nhập chán cũng chẳng được..nản kinh khủng..:-(
    Em làm kế toán sản xuất trên phần mềm ý ạ, làm theo các bước để tính giá thành thì phần phân bổ nó ko cho nhập..chẳng hiểu vì sao, với lại cty em sản xuất nhiều sản phẩm khác nhau, ko cái nào giống cái nào nên khi tập hợp chi phí em chia thành 2 loại 1 và 2 theo số tiền ( loại 1 là từ 0-10tr; loại 2 từ 10 triệu trở lên), nhập đối tượng chi phí em cũng nhập theo 2 loại nên khi có tính giá thành mà chưa phân bổ theo tỷ lệ thì nó tính tổng hợp và hiện vào 1 thành phẩm thôi..rắc rối quá..bác giúp em với ạ..

MisaExt 2016

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123