Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Phần mềm Fast

Phần mềm Fast

Có ai sử dụng phần mềm fast accounting cho mình hỏi tý
    Khi mình mua hàng hóa có hóa đơn đầu vào, mình nhập vào phiếu nhập mua hàng, rồi nhập vào phiếu chi tiền mặt. Mình không nhập số lượng hàng mua vào đó vào phiếu nhập kho đúng không.:cheer:

Ðề: PHẦN MỀM FAST

Trích dẫn Gửi bởi n.mymy
    Có ai sử dụng phần mềm fast accounting cho mình hỏi tý
    Khi mình mua hàng hóa có hóa đơn đầu vào, mình nhập vào phiếu nhập mua hàng, rồi nhập vào phiếu chi tiền mặt. Mình không nhập số lượng hàng mua vào đó vào phiếu nhập kho đúng không.:cheer:
    Ôi trời...Ko nhập số lượng làm sao phần mềm nó tính được hở cha

Chả hiểu bạn ấy hỏi gì? Nhập vào phiếu mua hàng thì thôi nhập kho. Nhập kho thì thôi nhập phiếu mua hàng.

khi có hóa đơn mua hàng trả bằng tiền mặt, thì mình nhập vào phiếu mua hàng. Nhưng xem sổ chi tiết, hoặc số cái tiền mặt thì không thấy gi hết.
    Khi mua hàng chưa trả tiền thì mình nhập vào phần hành nào vậy các bạn.

éo j qua bên fast mà hỏi. Nếu hoá đơn về cùng hàng Trả tiền luôn thì nhập vào phiếu nhập mua hàng. Còn chưa trả tiền cũng nhập vào phiếu nhập mua hàng thay TK có 111 bằng 331
    - Nếu hoá đơn chưa về, nhập kho theo giá tạm tính vào phiếu nhập kho.
    Thân.

Khi hàng về bạn vào Kế toán mua hàng và công nợ phải trả/ Cập nhật số liệu/ Phiếu nhập mua hàng (Hạch toán N152, 156... Nợ 1331 nếu có, Có 331)
    Khi xuất kho bạn vào Kế toán hàng tồn kho/Cập nhật số liệu/ Phiếu xuất kho (Hạch toán N621.., Có 152,156...)
    Khi chi tiền bạn vào Kế toán tiền mặt, tiền gửi và tiền vay/Cập nhật số liệu/ Phiếu chi tiền mặt (Hạch toán N331, Có 111) (nếu trả bằng 112 thì căn cứ vào chứng từ ngân hàng)
    Thân.

Cấi này mua hàng thanh toán bằng tiền măt, vào phiếu nhập mua chọn mã nhập xuất 1111, nhập số lượng hàng hóa theo hóa đơn, sau đó vào phiếu chi, chi tiền.

Trích dẫn Gửi bởi n.mymy
    khi có hóa đơn mua hàng trả bằng tiền mặt, thì mình nhập vào phiếu mua hàng. Nhưng xem sổ chi tiết, hoặc số cái tiền mặt thì không thấy gi hết.
    Khi mua hàng chưa trả tiền thì mình nhập vào phần hành nào vậy các bạn.
    Khi mua hàng mà hàng về hóa đơn chưa về thì vẫn vào phiếu nhập mua hàng diễn giải là hàng tạm nhập ĐK
    Nợ 152
    có 331
    và có HĐ và hàng về vào phiếu nhập kho ĐK
    nợ 152
    nợ 133
    có 331

đồng thời làm 1 phiếu nữa diễn giải là hủy hàng tạm nhập làm bút toán âm nghiệp vụ khi làm hàng tạm gửi
    Như của b thì làm như bút toán m bôi đỏ và đồng thời vào phiếu chi tiền mặt ra,
    Nợ 331
    Có 1111
    mà khi nhập khi k viết số lượng thì khi b xuất b lấy j mà xuất , lấy j mà nó tính tiền cho b hả

Re: Ðề: PHẦN MỀM FAST

Trích dẫn Gửi bởi hkt88
    éo j qua bên fast mà hỏi. Nếu hoá đơn về cùng hàng Trả tiền luôn thì nhập vào phiếu nhập mua hàng. Còn chưa trả tiền cũng nhập vào phiếu nhập mua hàng thay TK có 111 bằng 331
    - Nếu hoá đơn chưa về, nhập kho theo giá tạm tính vào phiếu nhập kho.
    Thân.
    bạn ơi mình hiểu ý của ban n.mymy hỏi là khi mua hàng mà thanh toán bằng tiền mặt ấy, vào phiếu mua hàng, thay vì qua tài khoản công nợ thì bạn ấy cho TK 111 vì đã trả tiền luôn, nhưng khi xem chi tiết 111 thì lại không có khoản đó. mình cugnx gặp phải trường hợp này, ban đầu mình đã làm như vậy nhưng sau mình vẫn phải để là 331 cho dù đã thanh toán rồi, sau đó mới vào phiếu chi chi khoản đó.

Trích dẫn Gửi bởi kimdung90
    Khi hàng về bạn vào Kế toán mua hàng và công nợ phải trả/ Cập nhật số liệu/ Phiếu nhập mua hàng (Hạch toán N152, 156... Nợ 1331 nếu có, Có 331)
    Khi xuất kho bạn vào Kế toán hàng tồn kho/Cập nhật số liệu/ Phiếu xuất kho (Hạch toán N621.., Có 152,156...)
    Khi chi tiền bạn vào Kế toán tiền mặt, tiền gửi và tiền vay/Cập nhật số liệu/ Phiếu chi tiền mặt (Hạch toán N331, Có 111) (nếu trả bằng 112 thì căn cứ vào chứng từ ngân hàng)
    Thân.
    Bạn vào như kimdung90 là ok nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối