Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Ctr + F không được

Để tìm kiếm 1 từ, 1 cụm từ ở file word thường dùng ctr+F mà sao giờ tìm mãi mà cứ báo ko tìm thấy (rõ ràng mình đã thấy từ đó), bấm ctr+H để tìm và thay thế cũng ko đc, Ctr+G vẫn đc. Vì sao thế nhỉ?

Ðề: Ctr + F không được

có thể font chữ trên word của bạn không giống với khi bạn gõ trong hộp ctrl + F.
    Bạn thử tìm 1 từ nào ko có gõ dấu thử xem, nếu ko tìm được thì nguyên nhân Batam nói là ko đúng.

Trích dẫn Gửi bởi batam
    có thể font chữ trên word của bạn không giống với khi bạn gõ trong hộp ctrl + F.
    Bạn thử tìm 1 từ nào ko có gõ dấu thử xem, nếu ko tìm được thì nguyên nhân Batam nói là ko đúng.
    Còn có thể có lý do khác ko ba tam? Vì cỏ cũng thử rồi, cũng font chữ mà ko đc đó.

batam cũng bị vài lần nhưng là do ko trùng font chữ nên tìm ko được thui, comay có thể send file word đó cho batam xem thử ko?
    yahoo: mom_batam@

Trích dẫn Gửi bởi batam
    batam cũng bị vài lần nhưng là do ko trùng font chữ nên tìm ko được thui, comay có thể send file word đó cho batam xem thử ko?
    uh, lúc nào rỗi mình gặp nhau nhé
    YH đây giot_suong_trong_nang_ha.
    Thân chào

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    Để tìm kiếm 1 từ, 1 cụm từ ở file word thường dùng ctr+F mà sao giờ tìm mãi mà cứ báo ko tìm thấy (rõ ràng mình đã thấy từ đó), bấm ctr+H để tìm và thay thế cũng ko đc, Ctr+G vẫn đc. Vì sao thế nhỉ?
    Khả năng là Cỏ may có sử dụng một software nào đó chạy ở chế độ nền hay ở system tray. Software này chặn quyền ưu tiên phím tắt, do đó chúng ta không thể sử dụng các phím tắt trong Word được. Thử mở Word trên máy khác xem.

Trường hợp khác là Cỏ may có thay đổi thông số trong phần Tools - Options - General như là đánh dấu mấy mục có từ WordPerfect chăng? Nếu có thì bỏ chọn đi.

Hoặc vào View - Toolbars - Customize - Commands - Keyboard -> Categories: Edit, Commands: EditFind coi Current keys của nó có là CTRL+F không, nếu không thì nhắp chuột vào ô Press new shortcut key, sau đó nhấn phím CTRL rồi phím F, sau đó nhấn Assign.
    Tương tự cho EditReplace.

mình ít xài phím tắt nên không rành vụ này lắm

bạn coi nút trên bàn phím có bị hư k nhé .................................................. .................................................. .................................................. .......................!