Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

PHím nóng trên Internet

Tiếp tục với chủ đề các phím nóng. Hôm nay sẽ nói về phím nóng của Internet Explorer, Outlook Express, Gmail, Yahoo! Mail, Firefox.........
    Đầu tiên nói qua về sử dụng các trợ năng thanh địa chỉ của INternet Explorer

ALt + D: chọn dòng chữ trong thanh địa chỉ
    F4: hiển thị danh sách các địa chỉ mà bạn đã gõ
    Ctrl + <---- : trên thanh địa chỉ, di chuyển con trỏ sang trái đên điểm ngắt logic tiếp theo trong địa chỉ( dấu chấm hoặc nét vạch chéo)
    Ctrl + ------> trên thanh địa chỉ, di chuyển con trỏ sagn bên phải đến điểm ngắt logic tiếp theo trong địa chỉ
    Enter: Thêm "www" ở đầu và ".com" ở cuối dòng chữ được đánh trên thanh địa chỉ

Các phím tắt đươợc ưa chuộng của I.Explorer:
    Ctrl + D: thêm trang hiện thời chuộng
    CTrl + B: mở hộp thoại sắp xếp những ưa chuộng
    Alt + "mũi tên đi lên": di chuyển mục chọn lên trên trong danh sách ưa chuộng của hộp thoại sắp xếp những ưa chuộng
    Alt + mũi tên đi xuống: ngươcj lại với ở trên

Các phím tắt khi in ấn trên I. Explorer:
    Alt + P : thiết lập các tuỳ chọn in và in trang
    Alt + Home: hiện thị trang đầu tiên sẽ được in
    Alt + <---- : hiển thị trang trước sẽ được in
    Alt + -----> : hiện thị trang sau sẽ được in
    Alt + A: gõ số của trang mà bạn muốn hiển thị
    Alt + End: hiển thị trang cuối cùng sẽ được in
    Alt + - : thu nhỏ
    Alt + "+" : phóng to
    Alt + Z: hiển thị danh sách các mức phần trăm phóng đại
    ALt + F: quy định cách thức in các khung theo ý muốn của bạn ( tùy chọn này chỉ được dùgn khi baan đang in một trang Web sử dụng khung)
    ALt + C: đóng thư xem trước trang in

CTrl + V: chèn nội dung của bảng tạm tại vị trí được chọn
    Ctrl + A: lựa chọn tất cả các mục trên Web hiện thời
    F1; hiện thị trợ giúp Internet Exp hoặc hiển thị trợ giúp cho một khoản mlục khi đang ở một hộp thoại
    F11: chuyển chêế độ xem toàn bộ màn hình và xrem thông thường
    Tab: để di chuyển tiếp trong các khoản mục trên một trang Web, thanh địa chỉ và liên kết

Mai post tiếp

Ðề: PHím nóng trên Internet

:-( hay thật cho bạn. Cho mình nói thật nhé. Nếu bạn nhớ hết chừng đó thì ko bằng click chuột đâu. Nhưng mà mình sẽ tham khảo.
    Ctrl A trong web hơi khó khăn đấy

Trích dẫn Gửi bởi badtiger
    :-( hay thật cho bạn. Cho mình nói thật nhé. Nếu bạn nhớ hết chừng đó thì ko bằng click chuột đâu. Nhưng mà mình sẽ tham khảo.
    Ctrl A trong web hơi khó khăn đấy
    Sao bảo k có phím nóng trên Internet.!Biết phím nóng dùng để làm gì k mà bảo k = kích chuột. Nó nhằm tiết kiệm thời gian một cách tối đa khi ta lướt web bởi lẽ từ nay sẽ không phải di chuột đến từng menu rồi Click; có khi còn gặp phải con chuột hư hỏng k nghe lời mà cứ thích chạy lung tung thì thời gian hao phí của ông bạn thật k lường đươcj. Mặt khác = việc sử dụng các phím tắt sẽ nâng cao hiệu quả làm việc và làm cho chúng ta trở thành một người lướt web chuyên nghiệp. Chẳng nhẽ người ta tạo ra những phím tắt đó chỉ để ngắm ah. Giải thích nhiều đau hết cả tay. Ai thấy đúng xin cho ý kiến.

hì hì thì hỏi để trả lời cho những người ko biết như bad nè, một cách lục lại trí nhớ cũng dc mà. Nhưng mà WEB thì người sử dụng ko tương tác gì nhiều dc nên ko cần nhiều đến thôi bạn à, cũng lắm bad chỉ sử dụng tổ hợp phím Tab và Alt F4 thôi

Còn phím nóng trên xcel, bạn vui lòng giới thiệu thêm được ko?
    Mình làm việc nhiều trên xcel nên rất muốn hiểu biết thêm kiến thức!
    Thanks!