Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Máy nuốt phần mềm

Dạo trước tôi cài phần mềm folder access chỉ tắt máy khởi động lại đã chạy đâu mất rồi. Tìm lại ổ đĩa lưu cũng không có. Bây giờ tôi cài HTKK 1.3.1 cũng bị như thế, sau khi cài xong thì vẫn có đó, mở ra số liệu đầy đủ nhưng cũng chỉ restart lại là cũng tiêu đâu mất. Mở HTKK 1.3.0 thì lại báo lỗi ko mở được nữa. Biết làm sao đây, tôi đã cài lại tiếp và làm 1 mạch cho xong rồi in ra để có mất thì cũng có mà nộp đã. Sáng nay mở máy ra thì cũng chạy đâu rồi. Máy bị gì thế các bác? Chỉ giúp tôi "cải tạo" nó với? Thanks các IT nhiều!

Ðề: Máy nuốt phần mềm

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    Dạo trước tôi cài phần mềm folder access chỉ tắt máy khởi động lại đã chạy đâu mất rồi. Tìm lại ổ đĩa lưu cũng không có. Bây giờ tôi cài HTKK 1.3.1 cũng bị như thế, sau khi cài xong thì vẫn có đó, mở ra số liệu đầy đủ nhưng cũng chỉ restart lại là cũng tiêu đâu mất. Mở HTKK 1.3.0 thì lại báo lỗi ko mở được nữa. Biết làm sao đây, tôi đã cài lại tiếp và làm 1 mạch cho xong rồi in ra để có mất thì cũng có mà nộp đã. Sáng nay mở máy ra thì cũng chạy đâu rồi. Máy bị gì thế các bác? Chỉ giúp tôi "cải tạo" nó với? Thanks các IT nhiều!
    Máy bạn có sư dụng 02 user trở lên ko nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Lúa Nước
    Máy bạn có sư dụng 02 user trở lên ko nhỉ?
    Máy em ở nhà chỉ mình em sử dụng thôi. Từ khi mua mới đến giờ chỉ có em sử dụng, nhưng em rất dốt các khoản máy móc nên ko biết gì

Máy của bạn dùng cá nhân hay tập thể? Nếu là máy tập thể thì bạn hãy kiểm tra xem máy có cài phần mềm đóng băng (DeepFreeze) không? Nếu đã cài phần mềm này rồi thì sau khi khởi động lại máy của bạn sẽ trở lại trạng thái ban đầu cho dù bạn đã làm rất nhiều việc. Thường người ta chỉ đóng băng mình ổ C, bạn thử ghi 1 file vào ổ D và một file vào ổ C rồi khởi động lại máy. Kiểm tra lại nếu thấy file trên ổ D vẫn còn mà file trên ổ C không còn nữa thì có thể khẳng định 99% máy của bạn đã cài phần mềm DeepFreeze

Trích dẫn Gửi bởi dongnamnb
    Máy của bạn dùng cá nhân hay tập thể? Nếu là máy tập thể thì bạn hãy kiểm tra xem máy có cài phần mềm đóng băng (DeepFreeze) không? Nếu đã cài phần mềm này rồi thì sau khi khởi động lại máy của bạn sẽ trở lại trạng thái ban đầu cho dù bạn đã làm rất nhiều việc. Thường người ta chỉ đóng băng mình ổ C, bạn thử ghi 1 file vào ổ D và một file vào ổ C rồi khởi động lại máy. Kiểm tra lại nếu thấy file trên ổ D vẫn còn mà file trên ổ C không còn nữa thì có thể khẳng định 99% máy của bạn đã cài phần mềm DeepFreeze
    uh đúng rồi, hôm qua em đã nghĩ đến điều này nhưng không biết gỡ bỏ đi như thế nào, mà cũng ko biết suy luận em có đúng ko nên ko dám nói ra để ACE góp ý, thế bây giờ gỡ phần mềm đóng băng (DeepFreeze) đó như thế nào và cài lại nó như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    uh đúng rồi, hôm qua em đã nghĩ đến điều này nhưng không biết gỡ bỏ đi như thế nào, mà cũng ko biết suy luận em có đúng ko nên ko dám nói ra để ACE góp ý, thế bây giờ gỡ phần mềm đóng băng (DeepFreeze) đó như thế nào và cài lại nó như thế nào?
    Bạn sử dụng UnDeepFreeze để gỡ bỏ phần mềm đóng băng này. Chịu khó tìm kiếm trên Google nhé!

DF có thể tắt bằng cách lựa chọn trong Boot Control sau khi đăng nhập.

- Đăng nhập bằng cách giữ phím Shift, đồng thời nhấn đúp chuột lên biểu tượng của chương trình trên khay hệ thống. Màn hình sau đây sẽ hiển thị. Nhập mật khẩu. Chú ý: bạn có thể dùng tổ hợp phím CTRL+ALT+SHIFT+F6.

Sau khi nhập password, Chọn Boot Thawed on next hoặc Boot Thawed .Và khởi động lại máy tính.

Khi khởi động xong, biểu tượng DF sẽ nháy đỏ, thể hiện máy tính đã bị "tan băng" - ổ cứng trở lại trạng thái bình thường.

Lúc này bạn có thể vô tư cài đặt. Khi cài đặt xong xuôi thì có thể đóng băng lại. (Xài đóng băng thì kô cần xài fầm mềm diệt virut, tuy nhiên hơi nhức nhối 1 chút).:taptheduc:

không cần phải gỡ bỏ đâu bạn ạ. bạn làm như sau: giữ phím Shift sau đó kích dúp chuột vào biểu tượng đóng băng tên thanh "sart" chọn dòng thứ 3. sau đó khởi đọng lại máy nếu thấy biểu tượng có dấu gạch đỏ chéo là đóng băng đã mở. lúc này bạn cài chương trình vào. sau đó lại kích vào biểu tượng đóng băng chon dòng 1. khởi động lại máy tính là xong