Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Các vấn đề về nick ảo - nick thật

Hôm nay adung xin post bài về việc biến ních ảo thành nick thật và vấn đề về biến nick thật thành nick ảo.

- Biến nick ảo thành nick thật: Cách này thì khá đơn giản và hiệu quả 100%, nếu bạn có một nick ảo hay hay và bạn rất thích nó, tất nhiên biến nó thành nick thật thì càng tuyệt hơn. Cách làm như sau: Bạn cứ vô tư xoá cái nick ảo đó đi và ngay lập tức (chú ý: phải ngay lập tức) đăng kí một cái nick giống hệt cái nick ảo của bạn. Vậy là xong.

- Biến nick thật thành nick ảo: Thực chất ta không thể nào biến nick thật thành nick ảo được. Nguyên nhân là do khi bạn xóa một email đi thì thông tin về tài khoản của bạn vẫn không đuợc xóa hoàn toàn trong database của Yahoo!. VD: sau khi xoá một email đi thì bạn vào mail login lại với nick bạn vừa xoá, ngay lập tức Yahoo! báo rằng bạn đã nhập sai password chứ không hề báo địa chỉ email không tồn tại.

Gửi xong bài này mong rằng các bác hiểu rõ hơn về nick thật và nick ảo. Chắc bác nào cũng biết hết rồi. Em post lên cho diễn đàn thêm phong phú. Chúc vui vẻ!
    Có bác nào có gì hay về nick ảo nick thật post lên nhé !

Ðề: Các vấn đề về nick ảo - nick thật

Trích dẫn Gửi bởi adung
    Hôm nay adung xin post bài về việc biến ních ảo thành nick thật và vấn đề về biến nick thật thành nick ảo.

- Biến nick ảo thành nick thật: Cách này thì khá đơn giản và hiệu quả 100%, nếu bạn có một nick ảo hay hay và bạn rất thích nó, tất nhiên biến nó thành nick thật thì càng tuyệt hơn. Cách làm như sau: Bạn cứ vô tư xoá cái nick ảo đó đi và ngay lập tức (chú ý: phải ngay lập tức) đăng kí một cái nick giống hệt cái nick ảo của bạn. Vậy là xong.

- Biến nick thật thành nick ảo: Thực chất ta không thể nào biến nick thật thành nick ảo được. Nguyên nhân là do khi bạn xóa một email đi thì thông tin về tài khoản của bạn vẫn không đuợc xóa hoàn toàn trong database của Yahoo!. VD: sau khi xoá một email đi thì bạn vào mail login lại với nick bạn vừa xoá, ngay lập tức Yahoo! báo rằng bạn đã nhập sai password chứ không hề báo địa chỉ email không tồn tại.

Gửi xong bài này mong rằng các bác hiểu rõ hơn về nick thật và nick ảo. Chắc bác nào cũng biết hết rồi. Em post lên cho diễn đàn thêm phong phú. Chúc vui vẻ!
    Có bác nào có gì hay về nick ảo nick thật post lên nhé !
    Đối với Tài khoản Yahoo vừa đc xóa, trong vòng 90 ngày bạn có thể phục hồi lại nó, bởi vậy bạn ko thể đăng ký nick thật hay nick ảo trùng với Yahoo ID mà bạn vừa xóa trong khoản thời gian này. Sau 90 ngày thì.. vô tư.. hihi.. ^^

Trích dẫn Gửi bởi ashi_harai
    Đối với Tài khoản Yahoo vừa đc xóa, trong vòng 90 ngày bạn có thể phục hồi lại nó, bởi vậy bạn ko thể đăng ký nick thật hay nick ảo trùng với Yahoo ID mà bạn vừa xóa trong khoản thời gian này. Sau 90 ngày thì.. vô tư.. hihi.. ^^
    thông tin ở đâu thía,mà 90 thì lâu ghê, nhớ đc cái ngày này thì tên:dapghe: khác cuỗng mất tiêu rùi còn vô tư cái chi nữa

Trích dẫn Gửi bởi ashi_harai
    Cái này thì phải xem lại. Mình có một tài khoản YH đã xóa cách đây 3 năm mà giờ lập lại nick đó không được nè. Không tin thì cứ thử xem.

Trích dẫn Gửi bởi Bằng Lăng
    Cái này thì phải xem lại. Mình có một tài khoản YH đã xóa cách đây 3 năm mà giờ lập lại nick đó không được nè. Không tin thì cứ thử xem.
    nick bị xoa mà chưa có ai đăng ký thì bạn vẫn đăng ký được thôi.trừ khi nào sau khi bạn xóa thì có người khác đang ký giống tên nick của bạn thì bạn không đăng ký lại được thôi.chúc bạn vui vẻ!!!
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi giongto
    thông tin ở đâu thía,mà 90 thì lâu ghê, nhớ đc cái ngày này thì tên:dapghe: khác cuỗng mất tiêu rùi còn vô tư cái chi nữa
    Vấn đề là như thế này: Giả sử bị xóa nick thì lập lại nick mới ý như trên hoặc lập lại nick ảo -> cái này người ta gọi là nick bản sao, nếu bác bị mất mật khẩu thì cũng ko bao giờ lập được nick bản sao, trừ phi mật khẩu đó rơi vào 1 tay người khác và họ xóa nick bác đi -> hi hữu ít xảy ra, à quên là 3 tháng sau mới lập được (90 days)

Cho tini hỏi có cách nào lập nick ảo trong YH 9.0 được ko? Vì khi nhấn vào Mesenger nó ko có dòng my account.Cảm ơn nhiều nhé!

Trích dẫn Gửi bởi giongto
    Bạn vào trang delete user của Yahoo, bạn sẽ đọc đc điều khoản này.

Mã:
    https://edit.yahoo.com/config/delete_user
    Đừng có táy máy mà nhập mã code và click nút Terminate this account nhé, chỉ đọc điều khoản ở trên thôi.

Tớ trích 1 đoạn nè:

In most cases your account will be deactivated and then deleted from our user registration database in approximately 90 days. This delay is necessary to discourage users from engaging in fraudulent activity. Additionally, due to the limited number of names available, we may allow other users to sign up for and use your current Yahoo! ID and profile names after your account has been deleted.
    Đại ý là sau delete Yahoo ID của bạn, thì account này sẽ ko hoạt động đc và sẽ đc xóa khỏi data của Yahoo trong vòng 90 ngày, và Yahoo cho phép người dùng khác tạo 1 account như là Yahoo ID hiện tại của bạn sau khi Yahoo ID này đc xóa khỏi data của Yahoo.

Thân.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi tini_kt
    Cho tini hỏi có cách nào lập nick ảo trong YH 9.0 được ko? Vì khi nhấn vào Mesenger nó ko có dòng my account.Cảm ơn nhiều nhé!
    Menu Messenger > My Account Info đó bạn.

cái chuyện xóa nick sau 90 ngày thì mình biết từ lâu rồi.Nhưng tiếc là cũng không lập lại nick đã xóa mặc dù chưa có ai lấy nick đó. Đó là sự thật.Ai ko tin thì thôi.

Trích dẫn Gửi bởi tini_kt
    em dùng YH 9.0 tiếng Việt phải ko? Vào phần đổi ngôn ngữ trong Yahoo mail đổi ngôn ngữ thành tiếng Anh (ngôn ngữ nào cũng được, trừ tiếng Việt. Lời khuyên: nên lấy tiếng Anh cho dễ dịch) thì mới lập được nick ảo. Nếu không thì Sau khi nhấn My profiles nó chỉ hiện ra một trang web trắng xóa.

Tại sao phải sử dụng nick ảo nhỉ??? có tác dụng lắm ko???:confuse1::confuse1:

Trích dẫn Gửi bởi Bằng Lăng
    Tất nhiên là BL có sự kiểm nghiệm khi nói như thế. Lý do thì đây:

1. Nick đó là nick vô cùng đặc biệt.Chắc chắn là nick có 1 không 2.

2.(lý do này mới quan trọng) BL đã dùng các phần mềm search avatar và kết quả là thấy nó hiện ra cái hình của BL đã chụp cách đây 3 năm. Nếu nick đó có người khác lấy rồi thì avatar nó phải thay đổi chứ.

(Nếu 2 bạn chưa từng lập lại nick đã bị xóa mà chỉ "nghe đồn" như thế thì không nên cố tỏ ra mình là người có kinh nghiệm)
    chị bl ơi,có thể do nick chị lập lại có thể gần giống với cáinick đã đc lập,nếu chị muốn lập cái nick nào thì cư pót lên mọi người sẽ giúp,chị chỉ cân sửa lại pas là ok mà:thumbup:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối