Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: gõ bằng 10 ngón

Ðề: gõ bằng 10 ngón

Trích dẫn Gửi bởi nguoivohinh
    Cả nhà ơi em toàn làm trên bảng biểu đến khi soạn thảo văn bản, hợp đồng thì chậm ơi là chậm.Có ai có giáo trình gõ bằng 10 đầu ngón tay không bảo em với.Xin đa tạ.:cheers1:
    Bạn tập đánh thường xuyên là được chứ giáo trình gì:iagree:, lấy cái này về xem nhé!

bạn lên mang tìm có rât nhiều chương trình tập đánh máy bằng mười ngón ,bạn cứ google tim chương trình typing master hoặc rapidtyping,có rất nhiều chương trinh đánh máy rất hay
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi thanhdiep

Bạn tập đánh thường xuyên là được chứ giáo trình gì:iagree:, lấy cái này về xem nhé!
    bạn cư len mạng vào google tìm có rất nhiều chương trình đánh máy rất hay như rapidtyping hay typing master,chúc bạn tim được chương trình đó

Mình nghĩ rằng bạn nên tập chát với 1 chục người đãm bảo gỏ nhanh, ngày xưa mình cũng gõ chậm rì , nhưng khi biết chat rôi mình gõ đỡ hơn, nhưng mà cái khó ở đậy là dùng các phím tắt, công việc của mình đòi hõi gõ nhanh , lẹ và thao tác nhuầnn nhuyễn, mình gỏ nhanh nhưng mà hay bị sai, vì mắt mình không mấy linh hoạt, các bạn có cách nào nhanh hơn nhất là khi đánh nhữg công thức toán, những ô vuông và đánh báo cáo thực tập nhanh chóng, và vẽ sơ đồ nhanh , minh vẫn còn chậm ở khâu này, cám ơn các bạn trước nhé

Trích dẫn Gửi bởi cobeximuoi
    Mình nghĩ rằng bạn nên tập chát với 1 chục người đãm bảo gỏ nhanh, ngày xưa mình cũng gõ chậm rì , nhưng khi biết chat rôi mình gõ đỡ hơn, nhưng mà cái khó ở đậy là dùng các phím tắt, công việc của mình đòi hõi gõ nhanh , lẹ và thao tác nhuầnn nhuyễn, mình gỏ nhanh nhưng mà hay bị sai, vì mắt mình không mấy linh hoạt, các bạn có cách nào nhanh hơn nhất là khi đánh nhữg công thức toán, những ô vuông và đánh báo cáo thực tập nhanh chóng, và vẽ sơ đồ nhanh , minh vẫn còn chậm ở khâu này, cám ơn các bạn trước nhé
    Đừng xui người khác làm thế.
    Tập phải đúng phương pháp, đúng thế tay, thế ngồi.

Mắt người mà cứ đảo từ bài mẫu sang bàn phím rồi màn hình liên tục thế thì chỉ 1 tuần sau là thay kính luôn thôi.

Phải tập thuộc lòng bàn phím, khi đánh không được nhìn xuống bàn phím.