Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

cài vietkey 2000 nhưng font chữ VNi-Times bị đánh dấu mũi tên và kg hiện thị tên màn hình exel.

các bạn ơi mình cài đặt vietkey 2000, nhưng font chữ VNi-Times lại kg thấy, khi mình vào control panel->font thì vẫn thấy những font chữ VNi-Times nhưng các font này bị đánh dấu mũi tên, vì thế mà khi mình mở font chữ trên màn hình exel thì kg có những font chữ này, mình kg biết làm thế nào để xài lại font này được mong các bạn gở giúp mình với.cám ơn mọi người.

Ðề: cài vietkey 2000 nhưng font chữ VNi-Times bị đánh dấu mũi tên và kg hiện thị tên màn hình exel.

Trích dẫn Gửi bởi trungchi
    các bạn ơi mình cài đặt vietkey 2000, nhưng font chữ VNi-Times lại kg thấy, khi mình vào control panel->font thì vẫn thấy những font chữ VNi-Times nhưng các font này bị đánh dấu mũi tên, vì thế mà khi mình mở font chữ trên màn hình exel thì kg có những font chữ này, mình kg biết làm thế nào để xài lại font này được mong các bạn gở giúp mình với.cám ơn mọi người.
    Đánh dấu mũi tên, cong cong chứ gì?? Đó là các shutcut thôi, Uninstall các font đó đi, rồi Install lại xem sao :cheers1:

Ðề: cài vietkey 2000 nhưng font chữ VNi-Times bị đánh dấu mũi tên và kg hiện thị tên màn hình exel.

Trích dẫn Gửi bởi suynghidi
    Đánh dấu mũi tên, cong cong chứ gì?? Đó là các shutcut thôi, Uninstall các font đó đi, rồi Install lại xem sao :cheers1:
    Đúng là mũi tên cong cong đó bạn.hii.nhưng bạn chỉ cách bắt đầu làm lại từ đâu đi, mình chưa hiểu ý bạn nói.vì giờ các font chữ VNI-Times mà mình đánh lưu trước giờ nó kg đọc được tiếng việt, mình rất muốn phục hồi lại chúng.

Bạn xoá mấy cái có mũi tên cong cong đó đi rồi ở ngay trong Control Panel / Fonts đó chọn menu File / Install new font ...
    Và trong bảng Add Font bạn nhớ đánh dấu chọn "Copy fonts to Fonts folder" rồi chọn lại fonts để Install