Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Ðề: Điện thoại có lây virut máy tính không?

Có thể lây.
    Dùng chương trình chống virus chứ sao nữa.

có thể cài phần mềm chống vi rút không có chuyện không bị vi rút đâu tại máy vi tính vi rút từ USB hoặc cũng có thể vào mạng nhiều.Nên trường hợp này không tránh khỏi.
    Tốt nhất bạn nên phòng tránh là tốt hơn

Trích dẫn Gửi bởi nhutinh
    Khi truyền dữ liệu từ máy tính sang điện thoại và ngược lại nó có bị lây virut không các bác? nếu có thì phải làm sao?
    hic, ko những điện thoại lây mà cái máy ảnh của tớ cũng bị lây.Mỗi lần cắm vào nó chẳng hiện ra cái thư mục nào cả.Làm tớ phải cho view toàn bộ file ẩn thì mới copy được ảnh vào máy tính.

Các bạn muốn chắc chắn cho ĐT di động hoặc máy ảnh, trước khi nhận số liệu từ 2 thiết bị trên bạn nên diệt virút ở máy tính cá nhân đồng thời quét lại 2 thiết bị trên băng chương trình diệt virút như AGV hoặc BKAV.. những phần mềm diệt virút có uy tín. Sau khi nhận dữ liệu hoặc copy dữ liệu vào 2 thiết bị trên bạn nên quét virut 1 lần nữa để đảm bảo các thiết bị trên không bị lây nhiễm virut, trường hợp điên thoại có truyền nhận được dữ liệu qua cổng hồng ngoại hoặc bluetooth thì nên tắt các chức năng này khi nhận hoặc copy dữ liệu trong những quán có wifi để hạn chế tối đa khả năng lây lan của virut.

Thân chào!

Chắc chắn là có thể lây nếu máy bạn nhiễm loại virus dành cho Mobile/PocketPC. Mức độ ảnh hưởng thì còn tùy. Với loại máy Nokia, bạn cài PC Suite, rồi mở kiểu Explorer , Scan bằng một chương trình diệt Virus hạng nặng, khuyến cáo là KAS AV/IS, Synmantec hoặc AVG. Bkav không biết gì đâu.

Máy tính vào mạng thì không tránh khỏi bị virus, vì thế copy dữ liệu từ máy tính sang điện thoại và ngược lại thì cũng bị dính virus thôi. Mình thì cứ quét virus trên máy tính rồi copy dữ liệu từ thẻ nhớ điện thoại lưu lại đâu đó trên ổ đĩa cứng và format lại thẻ nhớ, copy ngược lại là hết.

Để ngăn ngừa bớt tình trạng virus xâm nhập vào thẻ nhớ hay USB ta đừng click thẳng vào My computer như thói quen,như thế virus sẽ nhanh chóng lây lan hơn.Ta bấm phím có biểu tượng windown và chữ "E",sau đó thao tác bên Folder.Tuy ko ngăn chặn được nhiều nhưng nó sẽ làm gảm bớt lượng virus phát tán.

Không biết điện thoại em có bị vi rút j ko? mà lâu nay nó im re..chả ai gọi và nhắn tin đến, toàn em gọi và nhắn tin đi, mà đthoại em hok có thẻ nhớ j hết :lasao:

Trích dẫn Gửi bởi mèo cưng
    Không biết điện thoại em có bị vi rút j ko? mà lâu nay nó im re..chả ai gọi và nhắn tin đến, toàn em gọi và nhắn tin đi, mà đthoại em hok có thẻ nhớ j hết :lasao:
    Ha ha vậy là em chính là virut của cái điện thoại của em rồi, vì người ta sợ nên chẳng ma nào giám gọi mà toàn đi tìm cách diệt virut thôi, em thử dùng phần mềm diệt vi rut trên người xem có con nào không nhé, anh thấy có con to lắm đó :smilielol5::hysterical:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối