Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Máy tính bị nhiễm virus không diệt được.

Máy tính của mình bị nhiễm 2 loại virus mà mình không thể nào diệt được. Mình dùng phần mềm Norton nhưng nó chỉ tìm thấy virus nhưng báo lỗi khi diệt virus. 2 con này có tên
    Trojan Horse Trojan.Packed.NsAnti
    Các bạn giúp mình với.

Ðề: Máy tính bị nhiễm virus không diệt được.

Máy tính của TD có con vi rút tên là "vitcon" chạy đầy máy, TD cũng ko diệt được, các pác nào có PM nào diệt vi rút hay cho TD với!:iagree:
    TD thanhk trước!
    :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi thuyno
    Máy tính của mình bị nhiễm 2 loại virus mà mình không thể nào diệt được. Mình dùng phần mềm Norton nhưng nó chỉ tìm thấy virus nhưng báo lỗi khi diệt virus. 2 con này có tên
    Trojan Horse Trojan.Packed.NsAnti
    Các bạn giúp mình với.
    Bạn lên mạng search xem chắc sẽ có cách. Còn cách của mình là cài lại win rùi format lại ổ thế là ok. :smilielol5:

Trích dẫn Gửi bởi thanhdiep
    Máy tính của TD có con vi rút tên là "vitcon" chạy đầy máy, TD cũng ko diệt được, các pác nào có PM nào diệt vi rút hay cho TD với!:iagree:
    TD thanhk trước!
    thanhdiep ơi con virus "vitcon" của bạn chỉ diệt được bằng phần mềm "rượu vodka" thôi.

các pác có ai có phần mềm diệt vỉut ma diệt được loại : v32.vomo.pe không chỉ dùm em với nhé . thanks:iagree:

cách hay nhất khi diệt vi rút không được là cài lại phần mềm, sao đó đóng băng toàn bộ chương trình cần thiết là sau này con vi rút nào nó cũng sợ chả giám ăn nữa đâu? còn phàm mềm diệt bạn ra tiệm phần mềm mua cái đĩa diệt có đầy đủ khoản 6.000đ về quét bên dos thử xem.

Trích dẫn Gửi bởi thanhdiep
    TD thanhk trước!
    SuperAntiSpyware mình đang dùng chương trình này thấy được lắm đó,bạn tải về dùng thử ha,vào google gõ từ khoá,tải bản free về dùng được lắm!Chúc bạn diệt thành công.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Hungketoan
    các pác có ai có phần mềm diệt vỉut ma diệt được loại : v32.vomo.pe không chỉ dùm em với nhé . thanks:iagree:
    bạn dùng thử SuperAntiSpyware thử đi ,mình dùng thấy được lắm,có bản free vào google search.

các bạn phải vào safe mode rồi chạy phần mềm diệt virus trong đoá thì mới diệt gọn chúng đương nhiên là phần mềm phải mạnh rồi Vào safe mode bằng cách lúc khởi động máy các bạn nhấn F8 rồi chọn safe mode mình chỉ hướng dẫn những ai chưa biết thôi ai pro đừng cười nhé

Mua đĩa Boot 9.5 về mà vào Dos mà diệt,nếu bạn nối mạng thì vào trang Web diệt vius trực tuyến mà diệt, còn không thì tải Kaspersky 8.0 về mà diệt, nếu bạn nối mạng thì chỉ cần Updata rồi diệt đảm bảo hết sạch.

Trích dẫn Gửi bởi jumperfooot
    các bạn phải vào safe mode rồi chạy phần mềm diệt virus trong đoá thì mới diệt gọn chúng đương nhiên là phần mềm phải mạnh rồi Vào safe mode bằng cách lúc khởi động máy các bạn nhấn F8 rồi chọn safe mode mình chỉ hướng dẫn những ai chưa biết thôi ai pro đừng cười nhé
    Mình dùng SuperAntiSyware được lắm,bạn lên google search về nha,có bản free đó.Diệt virut rất tốt.Chúc bạn diệt virut thành công.

các bác vác ổ cứng sang máy khác diệt cho sạch,rồi mới cài lại máy nhé,mấy còn này có vẻ nặng đó nó làm hỏng các file hệ thông rồi,bị rồi diệt khó hết lắm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối