Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Máy tính bị đóng băng làm thế nào để phá

Cả nhà ơi cho em hỏi chút. Cái máy tính của em không biết ai đã cài phần mềm đóng băng nên mỗi khi em dowload một văn bản hay một file nào đó về hôm sau muốn xem lại thì nó lại tự bị mất. Giờ em muốn gỡ bỏ nó ra thì làm thế nào? Ai biết thì chỉ giúp em với.

Ðề: Máy tính bị đóng băng làm thế nào để phá

Trích dẫn Gửi bởi bachngan
    Cả nhà ơi cho em hỏi chút. Cái máy tính của em không biết ai đã cài phần mềm đóng băng nên mỗi khi em dowload một văn bản hay một file nào đó về hôm sau muốn xem lại thì nó lại tự bị mất. Giờ em muốn gỡ bỏ nó ra thì làm thế nào? Ai biết thì chỉ giúp em với.
    Nhấn Ctrl + Alt + Shift, sau đó click chuột 2 lần vào biểu tượng của nó ở thanh Taskbar, nó sẽ hiện ra 1 bảng đòi password, nhập pass vào rồi chọn cái mục thowed gì đó (quên tên rồi, cái mục cuối cùng). Khởi động lại máy, sau đó remove đc nó!

Nếu đó là phần mềm Shadow Defender thì bạn click vào biểu tượng, nó yêu cầu pass thì bạn nhập pass (phải hỏi người cài). Sau đó bạn vào Mode setting chọn nút Exit shadow mode, sau đó ấn Reboot để máy khởi động lại là nó sẽ gỡ băng ra cho bạn.
    Good luck.

Hiện giờ có quá nhiều chương trình đóng băng củ thì Deefree, mới thì shadow defender, Microsoft cũng tham gia vào công việc này
    Trước hết bạn phải biết chương trình đóng băng bạn cài là gì (vô Start/Program xem chương trinh nào )
    Bước 2 tùy theo chương trình mới gỡ được,(Nhấn Ctrl + Alt + Shift, sau đó click chuột 2 lần vào biểu tượng của nó ở thanh Taskbar, nó sẽ hiện ra 1 bảng đòi password, nhập pass vào rồi chọn cái mục thowed gì đó (quên tên rồi, cái mục cuối cùng). Khởi động lại máy, sau đó remove đc nó!) cái này của Deefree mà
    Chúc bạn may mắn
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Cách khắc phục tạm thời cài tạm sang ổ khác, sử dụng Ghost hoặc True image khôi phục lại,còn nếu không có thì thử
    cài Faronics DeepFreeze Standard v6.10.02 thì lỡ cài thì bạn nhớ pass không?
    Nếu nhớ pass thì click vào chương trình mà bạn lỡ cài 1 lần nữa, đưa pass vào, chọn uninstall. Xong
    Bạn thử dùng tổ hợp phím Alt + ctrl + Shift + F6 . Sau đấy gõ mật mã vào . Còn nếu không cài mật mã thì bấm vào OK. Sau khi vào trong --> Thấy ngay 3 hàng . Click vào từng cái và bấm OK từng cái 1 . Sau đó vào phần Clone click vào set flag . Nó sẽ reset máy ... Tháo xong ồi đó . Roài bạn hãy vào nơi lưu phần đóng băng . sau đấy uninstall nó thôi .
    Bạn dùng phần mềm unDeepfreeze 2.1 thử coi
    Hoặc dùng Bạn dùng phần mềm unDeepfreeze 2.1 thử coi
    Chúc thành công nhá
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Cái quan trọng bạn xác định xem mình cái trinh đóng băng nào thử Start\Programs tìm xrm chương trình lạ nào
    Mới có thể có hướng dẫn cụ thể được

Trích dẫn Gửi bởi ashi_harai
    Nhấn Ctrl + Alt + Shift, sau đó click chuột 2 lần vào biểu tượng của nó ở thanh Taskbar, nó sẽ hiện ra 1 bảng đòi password, nhập pass vào rồi chọn cái mục thowed gì đó (quên tên rồi, cái mục cuối cùng). Khởi động lại máy, sau đó remove đc nó!
    Mình hỏi anh kỹ thuật cài anh ấy cũng ko nhớ Pass, giờ mình phải làm thế nào?

Trước tiên cứ chữi mấy cha kỹ thuật đi, công việc chính của mình mà ko nhớ thì làm ăn cái gì dc nữa trời. :dapghe:Chắc kiểu này phải format lại quá, thứ 2 thì dùng usb cái này có vẻ bất tiện. Mà đóng băng chỉ dành ở quán net là chủ yếu, còn máy cơ quan hay cá nhân thì cài cái đó ko cần thiết.

Nói chung thì nên cài windows lại là ok, nhưng nhớ backup dữ liệu lại nhe
    have a nice day

vào bios cmos chỉnh lại vài chục năm hoặc vài trăm năm gì đó!!!! lùi lại cũng được. sau đó vào gỡ bỏ chương trình đóng băng đi, khởi động lại máy thế là okies!!! bạn phải post tên chương trình băng của mình lên nha!!!
    không được thì gửi mail cho mình, mình gửi chương trình gỡ bỏ cho nha!!
    thân!!!

Các bác ơi làm ơn cho em hỏi chút. Có phải làm đóng băng máy tính thì đỡ bị viruts tấn công không ạ? Không biết em trai em nghe ai nói đã về cho đóng băng máy tính nhà em mà không biết phá băng làm hôm trước em khốn khổ phải đưa máy ra quán cho họ phá giúp.Hiccccccccccccc...........
    :confuse1:Các bác ơi làm ơn cho em hỏi chút. Có phải làm đóng băng máy tính thì đỡ bị viruts tấn công không ạ? Không biết em trai em nghe ai nói đã về cho đóng băng máy tính nhà em mà không biết phá băng làm hôm trước em khốn khổ phải đưa máy ra quán cho họ phá giúp.Hiccccccccccccc...........
    :confuse1:Các bác ơi làm ơn cho em hỏi chút. Có phải làm đóng băng máy tính thì đỡ bị viruts tấn công không ạ? Không biết em trai em nghe ai nói đã về cho đóng băng máy tính nhà em mà không biết phá băng làm hôm trước em khốn khổ phải đưa máy ra quán cho họ phá giúp.Hiccccccccccccc...........

Các bác ơi làm ơn cho em hỏi chút. Có phải làm đóng băng máy tính thì đỡ bị viruts tấn công không ạ? Không biết em trai em nghe ai nói đã về cho đóng băng máy tính nhà em mà không biết phá băng làm hôm trước em khốn khổ phải đưa máy ra quán cho họ phá giúp.Hiccccccccccccc...........

Cấi này xem lại ah nha
    Đóng băng chỉ phù hơp với quán chát (cường độ làm việc cao cộng với lại o bit bao dạng người cắm USB (nguồn lây chủ yếu)) và họ không có thú sưu tàm như những người khác ví dụ voọc phần mềm chẳng hạn
    Nếu máy cơ quan, gia đình nên cài 1 ỏ 2 chương trình diệt virus la tốt nhất tùy cấu hình có thể chọn BKAV+ Bitdefender, BKAV+Panda antivirus , hoặc KAV or KIS nếu máy nối mạng
    Dùng đóng có lợi khi bạn không lo vấn đề bản quyền khi cập nhật các trình virus
    Bất tiện thứ nhất máy chạy chậm hơn so với binh thường
    Thứ 2 khi muốn cài cái gì mới bạn pahir mở chương trình dóng băng( bạn có chắc mình o mang virus về hay không)
    Chúc bạn có sự lựa chọn chính xac