Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Remove phần mềm diệt virus

MG lở dại download spyware về cài vô máy tính. xài được thời gian thì nó đòi đăng ký bản quyền. MÌnh remove luôn thì nó xuất hiện thông báo, chình ình ngay destop
    warning
    spyware detected on your computer
    install an antivirus or spyware remove to clean your computer

MG đã install PM symmantec rồi, nhưng nó vẫn không mất cái thông báo đó.
    Lại còn thêm cái antivirus XP 2008 ở đâu ngay thanh task bar. cứ báo lỗi sau
    antivirus há found 2860 virus trong may gì đó kêu mình recommended to díinfect files
    Mình remove nhưng vẫn khơng được. mình nhớ là không cài cái này bao giờ. không biết ở đâu ra nữa.

giờ mình cũng không biết phải làm như thế nào. và máy tính của mình có bị nguy hiểm gì không. Bạn nào biết giúp mình với
    Cám ơn nhiều.

Ðề: Remove phần mềm diệt virus

Trích dẫn Gửi bởi meogia
    MG lở dại download spyware về cài vô máy tính. xài được thời gian thì nó đòi đăng ký bản quyền. MÌnh remove luôn thì nó xuất hiện thông báo, chình ình ngay destop
    warning

antivirus há found 2860 virus trong may gì đó kêu mình recommended to díinfect files
    Mình remove nhưng vẫn khơng được. mình nhớ là không cài cái này bao giờ. không biết ở đâu ra nữa.

giờ mình cũng không biết phải làm như thế nào. và máy tính của mình có bị nguy hiểm gì không. Bạn nào biết giúp mình với
    Cám ơn nhiều.
    Có một số phần mềm khi bạn remove nó đi thì "di tích" của nó vẫn còn lưu lại trong máy nên phải dùng cách để diệt tận gốc nó đi. Chia buồn với bạn.Lần sau đừng làm vậy nữa nha.

Hình như bạn không pro về máy tính.Tháo ổ cứng ra .Đem tới công ty máy tính cho họ quét virus hoặc cài lại win là hết thôi mà.

Spyware nhìn chung không nguy hiểm.Chỉ làm tốn tài nguyên trong máy, máy sẽ chạy chậm.

Mình thì không biết nhiều lắm nhưng bạn thử Ghost lại những phần quan trọng xong sau đó cài lại Win xem sao. Chúc may mắn.

Trùi ui, chỉ có vậy thui mừ cài lại Win seo? Có cần thiết ko?:confuse1:
    Hiện nay trên thị trường có rất nhìu phần mềm Uninstall có công dụng remove rất hiệu quả những PM bị lỗi, bị hết "đát" mà Win ko thể remove đc, bạn chịu khó search trên google xem :sweatdrop: :book:.
    Nên chọn những phần mềm chạy trực tiếp, ko cần cài đặt.:hurray::thumbup:

Trích dẫn Gửi bởi Girlsmiling
    Trùi ui, chỉ có vậy thui mừ cài lại Win seo? Có cần thiết ko?:confuse1:
    Hiện nay trên thị trường có rất nhìu phần mềm Uninstall có công dụng remove rất hiệu quả những PM bị lỗi, bị hết "đát" mà Win ko thể remove đc, bạn chịu khó search trên google xem :sweatdrop: :book:.
    Nên chọn những phần mềm chạy trực tiếp, ko cần cài đặt.:hurray::thumbup:
    Dùng phần mềm để remove thì ok! Nhưng những phần mềm này sẽ can thiệp trực tiếp vào file registry, một thời gian sau, sẽ làm cho windows bị lỗi do nó can thiệp quá nhiều vào những file hệ thống này.

Trích dẫn Gửi bởi meogia
    warning

Cám ơn nhiều.
    Có khả năng là phần mềm tìm spy vẫn còn trong máy bạn nên nó mới có bảng thông báo đó.
    Tuy nhiên nó đã không thèm diệt cho bạn (đòi bản quyền, đòi tiền).
    Vậy để nó ở đó cũng không ích lợi gì nhiều.
    Gỡ nó ra là phải.
    Bạn phải nhớ chính xác tên phần mềm đó và vào Control Panel / Add + Remove Softwave mà gỡ nó ra.

Đối với Symantech Antivirus thì muốn gỡ nó ra bạn cần phải dùng PM Symantech Remove Tool của Symantech.com thì mới gỡ sạch được.
    Vào trang web của Symantech mà down cái Tool đó.

Tuy nhiên theo tôi thì bạn dùng Symantech Antivirus thì tốt hơn các PM khác.
    Một phần mềm diệt virus khác cũng rất nổi tiếng mà cũng free là Avast.
    Link down tại đây: http://**************/forum/showthread.php?p=184665#post184665
    Hoặc vào www.Avast.com mà down về.
    1 trong 2 phần mềm đó nên để ở chế độ thường trực (auto protect).

Sau khi cài chương trình chống virus và cho quét máy, bạn có thể cài tiếp phần mềm Advanced WindowsCare 2 Personal để dọn dẹp registry cho bạn, đồng thời nó cũng diệt 1 số spy nữa. Miễn phí bản dùng cho cá nhân.
    Down tại trang web của nó: www.iobit.com
    Khi chạy AWC bạn chỉ cần chọn cho thực hiện mấy mục spywave removal, security defense, registry fix, system optimizone và ******* manager là đủ rồi.
    Bỏ bớt mấy mục kia cho nhanh.
    Khoảng chừng 2 tuần bạn chạy AWC 1 lần là được. Mỗi lần mất khoảng 10' thôi.

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Có khả năng là phần mềm tìm spy vẫn còn trong máy bạn nên nó mới có bảng thông báo đó.
    Tuy nhiên nó đã không thèm diệt cho bạn (đòi bản quyền, đòi tiền).
    Vậy để nó ở đó cũng không ích lợi gì nhiều.
    Gỡ nó ra là phải.
    Bạn phải nhớ chính xác tên phần mềm đó và vào Control Panel / Add + Remove Softwave mà gỡ nó ra.

Đối với Symantech Antivirus thì muốn gỡ nó ra bạn cần phải dùng PM Symantech Remove Tool của Symantech.com thì mới gỡ sạch được.
    Vào trang web của Symantech mà down cái Tool đó.

Tuy nhiên theo tôi thì bạn dùng Symantech Antivirus thì tốt hơn các PM khác.
    Một phần mềm diệt virus khác cũng rất nổi tiếng mà cũng free là Avast.
    Link down tại đây: http://**************/forum/showthread.php?p=184665#post184665
    Hoặc vào www.Avast.com mà down về.
    1 trong 2 phần mềm đó nên để ở chế độ thường trực (auto protect).

Sau khi cài chương trình chống virus và cho quét máy, bạn có thể cài tiếp phần mềm Advanced WindowsCare 2 Personal để dọn dẹp registry cho bạn, đồng thời nó cũng diệt 1 số spy nữa. Miễn phí bản dùng cho cá nhân.
    Down tại trang web của nó: www.iobit.com
    Khi chạy AWC bạn chỉ cần chọn cho thực hiện mấy mục spywave removal, security defense, registry fix, system optimizone và ******* manager là đủ rồi.
    Bỏ bớt mấy mục kia cho nhanh.
    Khoảng chừng 2 tuần bạn chạy AWC 1 lần là được. Mỗi lần mất khoảng 10' thôi.
    Em thấy sử dụng Your Installer cũng hay, remove tất tần tật

Download TẠI ĐÂY

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC
    Em thấy sử dụng Your Installer cũng hay, remove tất tần tật
    Đúng rồi.
    Nhưng tôi không giới thiệu vì thật ra bản thân Window cũng đã có sẵn Install shield rồi.
    Như vậy phần mềm đó hay hơn, nhưng nó lặp lại cái đã có sẵn.
    Cài nhiều thứ vào máy thì phải tốn thời gian học cách sử dụng nó nữa.
    Mà nếu nó toàn bằng tiếng Anh và nếu nó có quá nhiều chức năng thì dễ tối tăm mặt mũi lắm.
    Không rành máy thì cần có người hướng dẫn cặn kẽ...
    Hướng dẫn trên này thì ... có ai làm giùm với cho anh em nhờ với... ai xài quen thì hướng dẫn giùm ...

Trích dẫn Gửi bởi meogia
    warning

Cám ơn nhiều.
    Bạn nên dùng YourInstaller -> triệt để lun, ko hiện jì nữa đâu !

Bạn gì ơi! sẵn tiện cho mình hỏi 1 cái nghen. Mình có dùng McAfee SiteAdvisor, nhưng không hiểu là lỗi do đâu mà mình vào trang nào nó cũng hiện biểu tượng màu đen. Mình có sử dụng symantec antivirus trên máy tính và cập nhật thường xuyên. Mình có lần gỡ McAfee và download lại nhưng không thấy có tiến triển gì. Bạn có biết tại sao không thì chỉ giúp mình với. Thanks.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối