Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hiện tượng Corrupt File.

Mình có 1 file Word, trong đó có tương đối nhiều tài liệu nhưng không mở ra được. Word thông báo rằng:

"Word was unable to read this document. It may be corrupt. Try one more of the following:
    * Open and repair the file.
    * Open the file with the text recovery converter"

Làm thế nào để mở được nó đây, bây giờ mà soạn thảo lại tất cả thì mệt quá! Các bạn giúp mình với!

Ðề: Hiện tượng Corrupt File.

Trích dẫn Gửi bởi Tuanvietin
    Mình có 1 file Word, trong đó có tương đối nhiều tài liệu nhưng không mở ra được. Word thông báo rằng:

"Word was unable to read this document. It may be corrupt. Try one more of the following:
    * Open and repair the file.
    * Open the file with the text recovery converter"

Làm thế nào để mở được nó đây, bây giờ mà soạn thảo lại tất cả thì mệt quá! Các bạn giúp mình với!
    Tắt tất cả file word hiện đang mở. Xong rồi mở Ms word ra - Menu File- Open - chọn file cần mở.

Làm thử xem nó có open ra không.

Trích dẫn Gửi bởi Bằng Lăng
    Tắt tất cả file word hiện đang mở. Xong rồi mở Ms word ra - Menu File- Open - chọn file cần mở.

Làm thử xem nó có open ra không.
    Bằng lăng ơi , Tắt tất cả file word hiện đang mở. Xong rồi mở Ms word ra - Menu File- Open - chọn file cần mở. nó cũng như thế, mình cũng đang gặp tình huống đấy không biết phải làm nư thế nào?
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi trungphong
    Bằng lăng ơi , Tắt tất cả file word hiện đang mở. Xong rồi mở Ms word ra - Menu File- Open - chọn file cần mở. nó cũng như thế, mình cũng đang gặp tình huống đấy không biết phải làm nư thế nào?
    Có ai ở đó giúp mình với, vì mình có 1 số file quan trọng muốn đọc nó nhưng không sao đọc được

Nếu file đó không có tài liệu gì bí mật.Có thể share cho BL sửa thử được không?

BL ko có file lỗi đó để trực tiếp vọc nên hơi khó ...

C1: Thử cách đơn giản có sẵn cho chạy Word, sau đó chọn lệnh Open trên Menu, chọn file word cần mở (chỉ click 1 cái để chọn thôi nhé - đừng double click), nhìn bên phải chữ Open (góc dưới cửa sổ) có cái mũi tên, click vào mũi tên này và chọn 'Open and Repair ...'
    C2: Mở file .doc bằng word pad rùi save as lại với file .doc
    C3: Sử dụng PM, trên mạng hiện nay có rất nhìu PM để phục hồi file bị lỗi như: Advanced Word Repair, docrepair, wordrepair... bạn có thể tìm trên google các PM trên.
    Đây là link down của wordrepair bạn thử xem: http://download.getdata.com/WordRepair.exe