Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Không vào được nhiều website

Các bác nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với.

Em dùng con Laptop HPNC6000. Dạo này nó có vấn đề, hết phần cứng lại đến phần mềm.

Phần cứng: Thỉnh thoảng máy không khởi động được. Khi tháo pin ra để một lúc có khi lại khởi động được. Bác nào biết vụ này chỉ em với.

Phần mềm: Em dùng NET ở cơ quan. Máy của em mấy hôm nay chỉ vào được vài website thôi (danketoan cũng không vào đựơc, chỉ vào được home.vnn.vn, vinaphone.com,...). Trong khi các máy khác trong phòng em vào Net ầm ầm.
    Các Bác chỉ giùm em cách chữa với.

Ðề: Không vào được nhiều website

Hi. Chào bạn Hientn.
    Hôm nay mình cũng gặp phải trường hợp giống như của bạn: chỉ vào được mỗi home.vnn.vn còn không vào được các trang khác. Mình lên google search thì ra mỗi kết quả của bài này ứng với nội dung tìm kiếm của mình. Loay hoay 1 lúc cuối cùng thì mình cũng khắc phục được lỗi này. Mình đăng kí trên diễn đàn cũng chỉ mong trả lời cho bạn, cũng như các bạn khác nếu gặp phải lỗi giống của mình. (Hi! Chắc là bây giờ bạn cũng đã khắc phục được rồi ^ ^)
    Vậy mình xin trả lời bạn như sau: Bạn hãy đặt địa chỉ IP của bạn là địa chỉ tĩnh, sẽ hết hiện tượng trên.

Còn về đề phần cứng, mình nghĩ có lẽ là do BIOS: bạn nên reser lại BIOS xem. Hoặc test main.
    Thanks

Mr.ducu@yahoo.com

Ðề: Không vào được nhiều website

Trích dẫn Gửi bởi mr.ducu
    Hi. Chào bạn Hientn.
    Hôm nay mình cũng gặp phải trường hợp giống như của bạn: chỉ vào được mỗi home.vnn.vn còn không vào được các trang khác. Mình lên google search thì ra mỗi kết quả của bài này ứng với nội dung tìm kiếm của mình. Loay hoay 1 lúc cuối cùng thì mình cũng khắc phục được lỗi này. Mình đăng kí trên diễn đàn cũng chỉ mong trả lời cho bạn, cũng như các bạn khác nếu gặp phải lỗi giống của mình. (Hi! Chắc là bây giờ bạn cũng đã khắc phục được rồi ^ ^)
    Vậy mình xin trả lời bạn như sau: Bạn hãy đặt địa chỉ IP của bạn là địa chỉ tĩnh, sẽ hết hiện tượng trên.

Còn về đề phần cứng, mình nghĩ có lẽ là do BIOS: bạn nên reser lại BIOS xem. Hoặc test main.
    Thanks

Mr.ducu@yahoo.com
    Cảm ơn bạn về cái câu màu đỏ.
    Bài này mình đã đọc nhưng ko trả lời vì không vững lắm về phần này.Mặc dù trước đây mình cũng có gặp trường hợp này rồi.Mình viết bài này cũng chỉ để nói với bạn điều đó.Bạn thật tốt bụng.

Nhưng chỉ viết để nói thế thôi thì kiểu gì cũng bị ăn cảnh cáo.Nên mình post luôn kinh nghiệm nhỏ của mình để khắc phục vấn đề này (Nói trước là mình mò lung tung tình cờ sửa được nên không biết chắc đây có phải là cách khắc phục đúng không đâu nha)
    Phần cứng: do lỗi Ram.
    Phần mềm: do spyware.Quét virus hoặc cài lại win là hết.
    --Lời khuyên: Đem tới trung tâm máy tính cho kỹ thuật kiểm tra.