Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin trợ giúp Yahoo! Messenger!!!

:hmm: Xin các bác giúp em với. Ở trên cơ quan em vừa vào nick ym được mà về nhà không vào được là sao? Trong khi đó mạng chạy ầm ầm (bằng chứng là post được bài này).
    Em tức quá xóa phiên bản 8.0 đi tải về phiên bản 9.0 cũng vậy?

Xin cảm ơn trước nhé.

Note: Hôm qua em vẫn dùng được.
    Em không thể đánh sai tên nick của em và pass của em được, thử nhiều lần, đã kiểm tra và tắt chế độ Caps Lock.

Ðề: Xin trợ giúp Yahoo! Messenger!!!

Trích dẫn Gửi bởi Trâu_KT
    :hmm: Xin các bác giúp em với. Ở trên cơ quan em vừa vào nick ym được mà về nhà không vào được là sao? Trong khi đó mạng chạy ầm ầm (bằng chứng là post được bài này).
    Em tức quá xóa phiên bản 8.0 đi tải về phiên bản 9.0 cũng vậy?

Xin cảm ơn trước nhé.

Note: Hôm qua em vẫn dùng được.
    Em không thể đánh sai tên nick của em và pass của em được, thử nhiều lần, đã kiểm tra và tắt chế độ Caps Lock.
    Cứ bình tĩnh, dạo này yahoo đang có vấn đề, tớ cũng gặp trường hợp như vậy, bạn tớ cũng thế.
    Đợi chút thời gian yahoo tự sửa lỗi đó. Ko phải do bị hack đâu. yên tâm đi

còn nếu không được thì bạn nên cài lại yahoo đi .dễ thôi mà

Trích dẫn Gửi bởi Letien
    còn nếu không được thì bạn nên cài lại yahoo đi .dễ thôi mà
    :hmm: Làm sao bây giờ, từ lúc về tới giờ 22h21' vẫn chưa vào được. Bình thường khi ở trên cơ quan nó mất thì chỉ mất 1' là lại vào được.
    :khoc: Liệu máy mình có dính virut gì không?
    Có ai biết không trả lời giúp đi. Thanks!

1. Nếu máy tính của bạn kết nối trực tiếp Internet mà không qua proxy thì bạn cần thiết lập trong yahoo messenger: Vào phần messenger / messenger preferences sau đó chọn mục connection. Tại cửa sổ này bạn chọn "no proxy" rồi chọn OK Sau đó bạn thiết lập trong IE như sau: chạy IE sau đó bạn vào Tool / Internet Option, bạn chọn connection / LAN setting. Bạn bỏ chọn mục proxy server rồi chọn OK / Bạn thử vào internet bằng IE, nếu vào mạng thành công thì yahoo messenger đăng nhập bình thường.
    2. Nếu máy tính của bạn kết nối máy tính thông qua Proxy Server (Ví dụ IP của Proxy Server là: 10.16.30.11 chẳng hạn) thì bạn cần cấu hình Yahoo messenger và IE như sau: Với Yahoo messenger : Vào phần messenger / messenger preferences sau đó chọn mục connection. Tại cửa sổ này bạn chọn "use proxies", sau đó bạn chọn Enable Http proxy, bạn gõ địa chỉ IP của server Proxy tại ô Server Name(Ví dụ 10.16.30.11), bạn gõ Port vào Server Port, thông thường giá trị này là 8080 rồi chọn OK. Với IE bạn cũng vào Tool/internet option/ connection/LAN setting. tại đây bạn chọn "automaticaly detect setting" và "use a proxy server......" bạn gõ địa chỉ IP của Proxy server (ví dụ 10.16.30.11) và port server(thông thường là 8080). bạn chọn OK. Bạn thử vào Internet bằng IE, nếu OK thì yahoo messenger của bạn sẽ đăng nhập được.
    3. Có một chú ý đó là: Yahoo messenger luôn đi cùng với IE. Có nghĩa là chỉ có những thiết lập ở IE mới ảnh hưởng tới connection ở yahoo messenger. Mặc dù chúng ta có hoặc không thiết đặt kết nối proxy tại FIREFOX thì nó cũng không ảnh hưởng gì tới quá trình đăng nhập ở Yahoo messenger. Khi chúng ta thay đổi từ mạng kết nối trực tiếp tới Internet sang Proxy server hoặc ngược lại thì chúng ta cũng phải thiết lập lại quá trình trên.

Trích dẫn Gửi bởi Trâu_KT
    :hmm: Tới hôm nay vẫn khôgn được. Mình đã thử, tất cả các mail, hòm thư gmail cũng chịu luôn. Chắc dính virut gì đó rồi. Có bạn nào diệt được không? Thank
    Lâu lắm rùi, tớ không chát bằng YM. Bạn thử chát bằng webmessenger xem, tớ thấy rất ổn, chỉ có điều không send file như YM

Hoặc chát bằng: www.meebo.com

Hay: www.eboody.com