Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chuyển danh sách (list) nick cũ sang nick mới

Vì một lý do nào đó mà bạn fải tạo cho mình 1 nick mới. Vấn đề là làm sao đưa danh sách rất dài các bạn chát trong nick cũ sang nick mới một cách nhanh chóng. Cách giải quyết:

1. Bước đầu tiên là bạn phải tạo một nick Yahoo chat mới.
    Sau đó bạn mở nick Yahoo cũ, add nick Yahoo mới vào danh sách bạn chát trong nick cũ này của bạn.

2. Tiếp theo bấm đôi chuột vào nick mới add : chọn Action > Send My Messenger List hoặc bấm phải vào nick vừa add, chọn Send My Messenger List.

3. Cửa sổ Send My Messenger List mở ra, bạn đánh dấu chọn những nick muốn add lại .
    Bạn cũng có thể chọn nhanh hơn với thao tác bấm chuột vào tên nhóm (Group), như vậy toàn bộ nick trong nhóm của bạn sẽ được đánh dấu chọn. Nếu muốn chọn tất cả các nhóm, đánh dấu chọn vào ô Select All. Bấm Finish để hoàn tất.

4. Bây giờ mở nick Yahoo mới lên, bạn sẽ thấy một hộp thoại :

- Bấm vào View Contacts, xuất hiện cửa sổ Add to Messenger List . Tại đây bạn chọn những nick muốn giữ lại. Bấm Next.

- Ở cửa sổ tiếp theo : Tại mục Choose or Enter a Messenger List group for this person, bạn chọn nhóm để add nick hoặc tạo một nhóm mới bằng cách gõ tên nhóm trực tiếp vào. Tại mục Enter a brief introduction (optional), bạn nên nhập vào thông điệp để bạn của bạn biết được ai đang add nick của họ. Bấm Next.

5. Cuối cùng bấm Finish để hoàn tất.

Bây giờ thì bạn sẽ thấy tất cả các nick vừa mới add nằm trong danh sách và chỉ việc chờ mọi người đồng ý nữa thôi.:thumbup:

Ðề: Chuyển danh sách (list) nick cũ sang nick mới

Bạn có cách nào chỉ cho mình đổi tên nick ko??? Mình ko muốn sử dụng với tên nick cũ nữa
    Thanks bạn nhìu hé!!

Bạn Giọt Sương ơi có cách tạo nick mới hoặc đổi tên nick cũ k chỉ mình với

Trích dẫn Gửi bởi tini_kt
    Bạn có cách nào chỉ cho mình đổi tên nick ko??? Mình ko muốn sử dụng với tên nick cũ nữa
    Thanks bạn nhìu hé!!
    Quá đơn giản, Tí nị reg. nick mới mà mình thích. Xong làm các bước như Giọt sương chỉ là OK.

Xong thì send hết list nội dung giới thiệu mình là Tí nị nè. :thumbup:

Take it easy ! :happy3:

Mình muốn hỏi cách tạo nick mới kia mà.

Trời, muốn tạo nick mới thì vào mail.yahoo.com rùi tạo account mới thui. ID của account chính là YM nick của mình á!

Còn việc đổi nick (ID) thì mình chưa thấy, ai có biết thì giúp mình luôn, híhí!