Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: File dưới dạng nén

Bạn dùng WinRar để giải nén các File nén bạn nhé !

Download

Nếu máy tính của bạn đã có Winrar, bạn kích đúp chuột, sau đó bạn bôi đen file hình ô vuông trắng rồi kích chuột vào Extract to/ok/....

Trích dẫn Gửi bởi manhha_hp
    Mình đang có tài liệu kế toán gửi dưới dạng File nén có cách nào mở chỉ giúp mình với vi tính mình không giỏi lắm
    Nếu trong máy bạn đã có chương trình nén là Winrar hoặc Winzip... bạn chỉ việc kích phải chuột lên file đó chọn Extract here là được (mình nghĩ là đơn giản nhất nhất đấy). Nếu chưa có bạn cài lên rồi giải nén như trên nhé!

Các file nén có thể là:
    .rar .zip .ace .r01 .001 .7z

Là những file được nén, giúp bạn dễ quản lý và dễ download hơn, được sử dụng với chương trình WinRAR hay PowerArchiver
    Với file .zip bạn có thể dùng WinZip
    Với file .ace hay .001 mà dùng 2 chương trình trên không dùng được thì dùng WinaceFile
    Với .7z thì dùng chương trình 7Zip
    Với .cbr .cbz những file này thường là file của những cuốn sách comic có trên mạng, .cbr giống .rar, còn .cbz giống .zip
    Tuy nhiên nếu dùng Winrar hay Winzip có khi làm mất trang có trong đó, muốn không bị mất dùng chương trình CDisplay.

bạn cũng nên cài chương trình chạy file giải nén mới được. nếu bạn không có thị cho mình email mình gửi cho không.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    sau đó bạn làm theo cách bạn kích phải nên file cần giải nén sau đó chọn Extract here là dùng được. :ibbanana: