Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

khôi phục lại cài đặt internet

mọi người ơi, giúp em với(.hix, hôm trước e đang nghe nhạc bằng window media plaỷe thì tự nhiên nó hỏi e có update không.thế là e kick "yes" rồi sau đấy nó lại update ca internet của em nữa.Window internet explorer7...(Genuine..)j đó ý.bây giờ nhìn giao diện của nó khác chẳng quen dùng gì cả.đã thế mỗi lần mở máy nó lại cảnh báo "you may be a victim of software counterfeiting" e đọc mà thấy ghê quá.Huhu.ai có thể chỉ em biết cách nào để em khôi phục lại được cái internet cũ ko?

Ðề: khôi phục lại cài đặt internet

Trích dẫn Gửi bởi luckystar157
    mọi người ơi, giúp em với(.hix, hôm trước e đang nghe nhạc bằng window media plaỷe thì tự nhiên nó hỏi e có update không.thế là e kick "yes" rồi sau đấy nó lại update ca internet của em nữa.Window internet explorer7...(Genuine..)j đó ý.bây giờ nhìn giao diện của nó khác chẳng quen dùng gì cả.đã thế mỗi lần mở máy nó lại cảnh báo "you may be a victim of software counterfeiting" e đọc mà thấy ghê quá.Huhu.ai có thể chỉ em biết cách nào để em khôi phục lại được cái internet cũ ko?
    bạn tải internet explorer 6 về cài lại, bạn kg quen dùng IE7 nên thấy khó chịu chứ xài IE7 hay lắm đó bạn, bạn thử dùng xem sao

nó hiển thị khác , mà nó lại còn hiển thị dòng Warning nữa chứ.huhu.Help me.

nó hiển thị khác , mà nó lại còn hiển thị dòng Warning nữa chứ.huhu.Help me.
    bình tĩnh đi bạn,bây giờ bạn đóng tất cả các chương trình đang chaỵ, quét vỉut, sau đó cài IE6 lên, mọi chuyện sẽ ổn thôi.

bạn vào http://**************/forum/showthread.php?t=82549 xem bài viết số 7 nhé :sweatdrop::sweatdrop:

Mọi người chịu khó chuyển sang dùng phần mềm firefox xem, đảm bảo sẽ thấy 1 sự tiến bộ lớn về mặt công nghệ lướt web.

Phần mềm này rất hợp với dân kế toán đấy

Cái đó bạn không phải virut mà là cảnh báo của windows vì bạn đang dùng phần mềm không có bản quyền. Mình có cách này bảo bạn thứ nhất bạn chuột phải vào " My computer " chọn thẻ " Automatic Updates " ở đây bạn chọn " turn off automatic Updates ".
    Bước hai bạn down phần mềm này về chạy là ok :
    đây bạn download RemoveWGA 1.2 về ok ngay linh download
    http://www.firewallleaktester.com/tools/RemoveWGA.exe

hoặc bạn làm như sau :
    Xóa một số file và chỉnh sửa registry theo các bước sau:
    Restart máy vào chế độ Safe Mode (trong quá trình khởi động, nhấn F8 rồi chọn Safe Mode).

Vào Windows/System32 rồi xóa các file: wgtray.exe, wgalogon.dll, legitcheckcontrol.dll (nhấn Shift+del để xóa
    hẳn). Vào Windows\System32\dllcache để xóa các file: wgtray.exe, wgalogon.dll.

Vào Start > Run, gõ regedit.

Tìm HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Microsoft \ WindowsNT \ Current Version \Winlogon \ Notfty, xóa folder Wgalogon (click chuột phải lên folder rồi chọn delete).

Tìm HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Microsoft \ Windows \ Current Version \ Uninstall, xóa folder WgaNotify.

[QUOTE="SuperHF"]Mọi người chịu khó chuyển sang dùng phần mềm firefox xem, đảm bảo sẽ thấy 1 sự tiến bộ lớn về mặt công nghệ lướt web.

Phần mềm này rất hợp với dân kế toán đấy :smilielol5::smilielol5: