Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Máy em bị làm sao?

Ðề: Máy em bị làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi Mecghi
    Máy tính của Mecghi bỗng dưng chẳng mở được Internet Exproler. Trong khi vẫn mở Yahoo Messenger chát bình thường được.

Cả nhà giúp Mecghi với nhé.
    + bạn thử vào tools-> internet options-> advenced -> security và xem các tùy trọn xem bạn có bỏ mất cái gì không? Bạn cũng có thể quét vi rút xem có bị nhiễm không. Nếu không được nữa bạn vào control Panel -> add and remove gỡ bỏ internet và cài đặt lại.

Chúc bạn thành công!

Thân chào!

Trích dẫn Gửi bởi Mecghi
    Máy tính của Mecghi bỗng dưng chẳng mở được Internet Exproler. Trong khi vẫn mở Yahoo Messenger chát bình thường được.

Nó thông báo câu gì thế em? Hiện tại đang dùng Fire Fox để duyệt web ah?

Trích dẫn Gửi bởi Mecghi

Không mở được làm sao gửi bài được ta (nhờ máy khác hả) hihihi...
    Dùng trình duyết khác cũng là một cách giải quyết.

Trích dẫn Gửi bởi Mecghi

Có thể Iternet expr của bạn có ai dùng proxy để truy cập, nay IP đó đã Die nên ko vào được, hãy chọn internet option/conecct/lan setting coi

Trích dẫn Gửi bởi thanhson25
    Có thể Iternet expr của bạn có ai dùng proxy để truy cập, nay IP đó đã Die nên ko vào được, hãy chọn internet option/conecct/lan setting coi
    Proxy là cái gì vậy anh Thanhson tự dưng máy người ta đang dùng không proxy lại có một tên nào đấy lại thích dùng proxy để truy cập là sao vậy? Không biết như vậy anh nào rảnh hơi nên nhập đại một IP nào đó vào mục proxy để truy cập ne anh?

Trích dẫn Gửi bởi Mecghi

Trường hợp này là do duyệt trình của bạn bị lỗi bạn cần phải sửa chữa lại mới có thể duyệt được. Để sửa chữa cho trình duyệt, bạn phải đăng nhập vào máy tính bằng tài khoản quản trị (Administrator) và tinh chỉnh đôi chút trong registry.

Thực hiện:

- click vào nút Start ==> Run ==> gõ Regedit.

- Tiếp tục click vào Start ==> Run ==> gõ sfc /scannow à OK.

Lúc này, máy tính sẽ nhắc nhở bạn một số yêu cầu và bạn phải cài đĩa cài đĩa Windows XP để sửa lại Internet Explorer.

Bạn sẽ chờ một lúc để máy tính xử lý thông tin. Sau đó, máy tính sẽ tự khởi động lại.

Lúc này, bạn thử mở lại cửa sổ Internet Explorer, nếu vẫn chưa sửa được lỗi thì bạn lại tiếp tục tinh chỉnh trong registry editor theo hướng dẫn sau:

Theo mặc định, Internet Explorer không thể gỡ bỏ trong Windows vì thế, bạn cũng không thể cài chồng trình duyệt lên phiên bản cũ, máy tính sẽ hiện thông báo “Setup has detected a newer version of Internet Explorer already installed on this computer. Setup cannot continue”, việc cài đặt không thể thực hiện được nữa . Thế nhưng, chỉ cần thay đổi một số khóa trong Windows registry thì sẽ dễ dàng cài đặt lại Internet Explorer.

Lưu ý:
    Việc chỉnh sửa Registry là một việc không hề đơn giản. Chỉ cần chỉnh sai một giá trị thì có thể làm ảnh hưởng đến cả hệ thống. Do đó trước khi thực hiện việc chỉnh sửa Registry, bạn phải sao lưu lại toàn bộ các Registry sẵn có bằng cách click Start, chọn Run và gõ Regedit vào hộp thoại. Tiếp theo tại cửa sổ Registry Editor, bạn chon File -> Export và xuất ra một file dạng .reg, file này chứa các giá trị ban đầu, có thể dùng để khôi phục giá trị của Registry trong trường hợp registry bị lỗi.

Cài đặt lại Internet Explorer:

- Click vào Start à Run à gõ Regedit.

- Tìm đến khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Active Setup\Installed Components\{89820200-ECBD-11cf-8B85-00AA005B4383}

Tại cột bên phải cửa sổ xuất hiện, bạn nhấp đôi chuột vào mục IsInstalled và thay đổi giá trị của khóa từ 1 sang 0.

Đóng cửa sổ registry editor và khởi động lại máy để những thay đổi vừa rồi có hiệu lực.

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC
    Nó thông báo câu gì thế em? Hiện tại đang dùng Fire Fox để duyệt web ah?
    Không anh ơi. Máy em hỏng là máy ở nhà. Em đang dùng máy ở cty để vào nhờ mọi người giúp/

Có khi em tải Fire Fox để duyệt web anh nhỉ?

Cảm ơn tất cả mọi người đã chỉ dẫn cho em nhé. Tối em sẽ thử các cách trên xem sao.

Chúc cả nhà một ngày tốt lành.:thumbup: