Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Ðề: tìm chương trình để mở file

Trích dẫn Gửi bởi cogiao
    em mún hỏi là khi down các file co đuôi .zip thì phải dùng chương trình nào nới có thể chạy được?
    Giúp em với ! em xin cảm ơn !
    cogiao vào google.com.vn tìm soft winzip dow về setup và giải nén các file có đuôi *.zip để xem các file này hen.:iagree:
    http://www.download.com.vn/Data+File/More+Data+File/Software-5094/WinZip
    cogiao vào theo link này tải hen!

anh hay chị Dalat ơi !
    tiện thể cho em hỏi luôn trong máy tính của em có cài bản đồ nhưng em ko bít chon chương trình nào để mở được. Chỉ giúp em với ạ !

Trích dẫn Gửi bởi cogiao
    anh hay chị Dalat ơi !
    tiện thể cho em hỏi luôn trong máy tính của em có cài bản đồ nhưng em ko bít chon chương trình nào để mở được. Chỉ giúp em với ạ !
    Bản đồ bạn ko nói đuôi gì thì DL bó tay. Thông thường bản đồ là đuôi: pdf hoặc Autocard đuôi: dwg

Trích dẫn Gửi bởi cogiao
    em mún hỏi là khi down các file co đuôi .zip thì phải dùng chương trình nào nới có thể chạy được?
    Giúp em với ! em xin cảm ơn !
    Chào bạn dùng chương trình winzip, bạn ra mạng down về

Thường thì trong WinXP có tích hợp sẵn chức năng giải nén file zip, bạn chỉ cần click chuột phải vào file zip rồi chọn Extract here là có thể sử dụng bình thường mà ko cần phải cài đặt thêm bất cứ chương trình j. Nếu là file nén *.rar thì bạn tìm down chương trình giải nén Winrar (nên sd bản Portable cho đỡ nặng máy :iagree. Theo mình thì ko nên dùng Winzip vì chỉ giải nén đc file zip còn Winrar giải nén đc tất cả các file.
    Còn về chương trình xem bản đồ thì bạn phải nõi rõ đuôi j, thường thì có thể sd MS Power Point hoặc CorelDraw.

Trích dẫn Gửi bởi Girlsmiling
    Thường thì trong WinXP có tích hợp sẵn chức năng giải nén file zip, bạn chỉ cần click chuột phải vào file zip rồi chọn Extract here là có thể sử dụng bình thường mà ko cần phải cài đặt thêm bất cứ chương trình j. Nếu là file nén *.rar thì bạn tìm down chương trình giải nén Winrar (nên sd bản Portable cho đỡ nặng máy :iagree. Theo mình thì ko nên dùng Winzip vì chỉ giải nén đc file zip còn Winrar giải nén đc tất cả các file.
    Còn về chương trình xem bản đồ thì bạn phải nõi rõ đuôi j, thường thì có thể sd MS Power Point hoặc CorelDraw.
    Girl cho mình hỏi WinXP phiên bản số bao nhiêu có tích hợp Winzip vậy?
    Phải chăng là phiên bản 2010 chăng, hahaha:hysterical::hysterical:

Không có bản WinXP nào tích hợp sẵn winzip/winrar hay chức năng nén, giải nén file đâu nha bạn Girlsmiling. Chắc là bạn dùng máy nào cũng có cài sẵn WinRar nên bạn lầm tưởng đó thôi!

Còn cogiao, bạn nên dùng WinRar để giải nén các file nén (zip,rar,...) há. Phần mềm này ngày càng thông dụng hơn !

WinRar 3.71 Final (phiên bản mới nhất Full đây).

Trích dẫn Gửi bởi DamiSoftware
    Không có bản WinXP nào tích hợp sẵn winzip/winrar hay chức năng nén, giải nén file đâu nha bạn Girlsmiling. Chắc là bạn dùng máy nào cũng có cài sẵn WinRar nên bạn lầm tưởng đó thôi!

Còn cogiao, bạn nên dùng WinRar để giải nén các file nén (zip,rar,...) há. Phần mềm này ngày càng thông dụng hơn !

WinRar 3.71 Final (phiên bản mới nhất Full đây).
    Hô hô các Pác dùng WinXP bao năm mà hok bít chức năng nì seo trời? Em đang xài WinXP SP2 và thấy cái nì đó ạh. Ko phải có tích hợp sẵn Winzip mà có chức năng nén và giải nén file zip. Ko tin pác [you] cứ thử click chuột phải vào 1 file/folder bất kỳ sẽ thấy trong phần Send To có "Compressed (zipped) Folder" níu Pác [you] chưa xóa hoặc chưa bị virus gặm mất (cái nì hình như có từ phiên bản SP1). Cái đó có chức năng nén đó ạh.:thumbup:
    Pác Dami làm em tưởng Pác là dân IT đóa chứ, hóa ra hok phải, he he. Suýt nữa em cưa Pác đóa. :smilielol5:
    WinXP còn có nhìu chức năng ẩn rất hay mà mọi người chưa khám phá hít (nhất là phiên bản SP2). Xem ra WinXP vẫn còn là ẩn số với khá nhìu người.:sweatdrop:

em thấy bác girlsmiling nói đúng đó . em đã làm thử và thấy được mà . Cảm ơn bác nhìu !!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối