Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Excel bị lỗi không mở được

các anh chị ơi giúp em với ạ em có 1 file excel bị lỗi mà k sao mở được,em dùng excel 2007.............các anh chị cứu em với ạ,bây giờ em phải làm lại thì chết mất..huhuuuuuuuuu
    khi em mở file excel đó nên nó hiện :excel cannot open the file ' quan so thang 11(1).xlsx' because the file format or file extension is not valid verify that the file has not been corrupted and that the file extension matches the format of the file.

Ðề: excel bị lỗi không mở được

cai này bạn lưu bị lỗi rùi, bạn kích chuột phải vào book này rồi đổi tên thành.xls là ổn đấy, bạn thử gửi file đính kèm mình xem thử nhé

Trích dẫn Gửi bởi vitconbaynha
    các anh chị ơi giúp em với ạ em có 1 file excel bị lỗi mà k sao mở được,em dùng excel 2007.............các anh chị cứu em với ạ,bây giờ em phải làm lại thì chết mất..huhuuuuuuuuu
    khi em mở file excel đó nên nó hiện :excel cannot open the file ' quan so thang 11(1).xlsx' because the file format or file extension is not valid verify that the file has not been corrupted and that the file extension matches the format of the file.
    Bạn click chuột phải vào file vào properties xem nó còn báo size dụng lượng của file đó không? nếu vẫn còn size thì bạn gửi file đó vào inbox cho mình mình sẽ xử lý giúp bạn. còn nếu size bằng 0 thì chắc bạn phải gõ lại rồi

mình cũng bị một lần r, k biết lấy lại kiểu gì nên phải gõ lại từ đầu :-(

Minh cũng lỗi file kiểu nay. Admin có thể giúp mình được không.

Admin cho mình xin Ibox để mình gửi file rùi sửa hộ mình nhé. Thanks!

bạn up tạm lên đâu rồi share link cho mọi người xem giúp cũng được.

mình cũng bị lỗi này. cả nhà ai có thể giúp mình được k ạ?
    Mình cảm ơn rất nhiều.

mình cũng bị lỗi mày tấy cả các file excel và word đều báo lỗi hết mặc dù vẫn còn kb mình đã thử nhấn f2 và đổi đuôi rồi nhưng vẫn không mở được, cả nhà ơi giúp mình vói tại vì tất cả tài liệu mình lưu trong máy đều ko mở được huhu

Trích dẫn Gửi bởi visionTH

cai này bạn lưu bị lỗi rùi, bạn kích chuột phải vào book này rồi đổi tên thành.xls là ổn đấy, bạn thử gửi file đính kèm mình xem thử nhé

Trích dẫn Gửi bởi manucianvn

Bạn click chuột phải vào file vào properties xem nó còn báo size dụng lượng của file đó không? nếu vẫn còn size thì bạn gửi file đó vào inbox cho mình mình sẽ xử lý giúp bạn. còn nếu size bằng 0 thì chắc bạn phải gõ lại rồi =D
    Bạn sử lú giúp mình với được ko máy mình cũng bị lỗi vậy và mở lên vẫn còn kb

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối