Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lỗi ngày tháng trong Excell

Mình có một File mà ngày tháng nó bị lộn tùng phèo cả lên pà con ạ. Ghi 01/9/2011 thì nó lại ra 09/01/2011 thế mới điên chứ. Mình vào Format cell / Number / custom / đánh dd/ mm/ yyyy . Vẫn ko có gì thay đổi. Chỉ file đó bị thôi các file khác thì ko sao. bạn nào gặp TH này rồi chỉ dùm mình với. Thanks!

Ðề: Lỗi ngày tháng trong Excell

chị ơi vào Control Panel / Regional and languade mà đổi lại
    hoặc là do cách nhập : - dd/mm/yy hay mm/đd/yy

Trích dẫn Gửi bởi Mr_Alex
    chị ơi vào Control Panel / Regional and languade mà đổi lại
    hoặc là do cách nhập : - dd/mm/yy hay mm/đd/yy
    Chị cũng vào cái này rồi. cái này dùng cho cả máy mà.

Re: Ðề: Lỗi ngày tháng trong Excell

Bạn đánh lại thành dd\/mm\/yyyy sau đó nhập tháng trước ngày sau là OK. Sau đó sắp xếp theo ngày hay theo tháng đều ngon lành.

Trích dẫn Gửi bởi Ngoc Miu
    Mình có một File mà ngày tháng nó bị lộn tùng phèo cả lên pà con ạ. Ghi 01/9/2011 thì nó lại ra 09/01/2011 thế mới điên chứ. Mình vào Format cell / Number / custom / đánh dd/ mm/ yyyy . Vẫn ko có gì thay đổi. Chỉ file đó bị thôi các file khác thì ko sao. bạn nào gặp TH này rồi chỉ dùm mình với. Thanks!
    Bạn Ngoc Miu thân mến, để định dạng ngày, tháng, năm bạn thực hiện như sau:
    Bước 01: Trước tiên bạn phải định dạng cho hệ thống bằng cách:
    Click chuột vào nút Start góc trái bên dưới màn hình, rê chuột lên chọn Settings, chọn Control Panel làm xuất hiện cửa sổ Control Panel, trong cửa sổ Control Panel click đúp chuột vào Regional and language…. (hình quả địa cầu), làm xuất hiện cửa sổ Regional and language bạn click vào nút Customize…), làm xuất hiện cửa sổ Customize Regional Option bạn chọn thẻ Date, trong khung Short date format bạn chọn định dạng là dd/MM/yyyy xong bạn nhấn nút OK.

Bước 02: bạn phải định dạng cho cột ngày, tháng trên bảng tính mới đạt được kết quả.
    Bạn click chọn cả cột ngày, tháng. Từ menu, chọn Format, chọn Cells……), làm xuất hiện cửa sổ Format Cells bạn chọn thẻ Number, trong khung Category bạn kéo thanh cuộn xuống click chọn date, trong khung Locale bạn chọn Vietnamese, trong khung Type bạn chọn định dạng *14/03/2011 xong bạn nhấn nút OK là hoàn tất, nếu ô nào chưa đúng định dạng ngày, tháng, năm là do bạn nhập sai bạn phải tìm và sửa lại cho đúng.
    Chúc bạn thực hiện thành công.