Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Màn hình máy tính đen ngòm

Các anh các chị cho em hỏi, không biết cái máy tính của em mấy ngày ni trên phía bên phải màn hình ở dưới góc của máy tính có hiện lên một bảng màu đen có dòng chữ '" you may be a victim of software counterfeiting. this copy of windowns did not pass genuine windows validation" nghĩa là gì vậy? mà từ khi có dòng chữ này máy tính của em mở làm việc được một lát thì phông nền được cài sẵn từ trước bị biết thành hình nền đen ngòm à. ai biết giúp mình sữa lỗi này với mình xin cảm ơn.

Ðề: Màn hình máy tính đen ngòm

hiện tượng này có thể là máy tính của bạn bị thiếu file wins do quét vi rút chẳng hạn hay vì lý do nao do khác nếu trong ổ c không có gì quan trọng thì bạn cài lại máy cho khoẻ

Trích dẫn Gửi bởi nguyenducduy
    hiện tượng này có thể là máy tính của bạn bị thiếu file wins do quét vi rút chẳng hạn hay vì lý do nao do khác nếu trong ổ c không có gì quan trọng thì bạn cài lại máy cho khoẻ
    có thể như vậy mà mình ko biết xử lý thế nào, thế cài lại win có lâu ko vậy? thế là phải gọi thợ đến sữa máy nữa à, không còn cách nào khác nữa à. vì mình nhác gọi thợ tới sữa lắm bạn à. xin cảm ơn bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi minhhaith200
    Các anh các chị cho em hỏi, không biết cái máy tính của em mấy ngày ni trên phía bên phải màn hình ở dưới góc của máy tính có hiện lên một bảng màu đen có dòng chữ '" you may be a victim of software counterfeiting. this copy of windowns did not pass genuine windows validation" nghĩa là gì vậy? mà từ khi có dòng chữ này máy tính của em mở làm việc được một lát thì phông nền được cài sẵn từ trước bị biết thành hình nền đen ngòm à. ai biết giúp mình sữa lỗi này với mình xin cảm ơn.
    giống cái máy của tớ rùi. hic...
    bạn thử làm giống trong hướng dẫn này xem sao nhé. và nhớ rút dây mạng ra trước khi thực hiện.

Trích dẫn Gửi bởi phuongthu
    giống cái máy của tớ rùi. hic...
    bạn thử làm giống trong hướng dẫn này xem sao nhé. và nhớ rút dây mạng ra trước khi thực hiện.
    đúng rồi nó hiện lên thông báo là cho sử dụng 30 ngày, mà máy tính mình kém lắm, vậy bạn cho mình hỏi cái khi cài win lại thì nó có ảnh hưởng gì đến các dữ liệu hay các chuơng trình gì trong ổ đĩa của máy tính không vậy bạn? hay là chỉ cần rút dây mạng ra và làm theo chỉ dẫn là ok.

Thông báo đó cho chúng ta biết là chúng ta đang chạy bản Windows đã bị bẻ khóa rồi, khi kết nối Internet và cập nhật các bản vá (Fix) thì máy chủ của Microsoft sẽ kiểm tra bản quyền windows đang chạy: Nếu là bản quyền chính thức thì sẽ cập nhật, nếu không xuất hiện thông báo như trên.

Có 3 cách giải quyết:
    1. Mua bản quyền mua
    2. Tìm trên Internet có chương trình Activate bản quyền (tuy nhiên cái này không ai chịu trách nhiệm nếu bị thanh tra đâu nhé).
    3. Cài lại Windows

đúng rồi nó hiện lên thông báo là cho sử dụng 30 ngày, mà máy tính mình kém lắm, vậy bạn cho mình hỏi cái khi cài win lại thì nó có ảnh hưởng gì đến các dữ liệu hay các chuơng trình gì trong ổ đĩa của máy tính không vậy bạn? hay là chỉ cần rút dây mạng ra và làm theo chỉ dẫn là ok.
    cài lại win thì tất cả những gì ở ổ C sẽ mất mà thay vào là cái mới, còn ở ổ khác thì ko sao hết.
    và các chương trình chạy thì bạn phải cài lại hết (như chưa từng sử dụng bao h)
    còn nếu làm theo chỉ dẫn mà ko đc thì bạn cứ để thế, ko có ảnh hưởng mấy, chỉ hơi phiền khi nó cứ báo, và màn hình đen thui thôi.
    chúc bạn vui nhe

r co le la ok

Mình thấy tốt nhất là bạn nên đem máy tiinh1 ra tiệm để thợ coi xem sao. cứ hỏi rồi làm tùm lum không tốt mà còn mệt nữa. mình đã từng bị vậy rùi cũng thử ở nhà cài win rùi nhưng cũng không xong. bạn cứ đem ra tiệm là cách tiết kiệm tốt nhất. vừa đỡ mệt dầu óc coi co sửa dc ko vì ra tiệm nhất định sẽ sửa dc, vừa đỡ tốn tiền vì khi cai win ở nhà vừa phải mua đĩa cài win vừa phải mua đĩa cài các chương trình khác nữa. :k5824633:

máy tính của mình cũng bị như thế, nhưng khi cài lại win là ok ngay. bạn cứ cài lại đi, mua một cái đĩa rồi về tự cài cũng được mà, không phức tạp lắm đâu.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối