Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 65

Nhờ tư vấn mua phần mềm kế toán doanh nghiệp dưới 2 triệu.

Em vừa ra trường về làm cho công ty người thân, giờ ông chú giao mua phần mềm kế toán, nhưng không chịu mua fast hay misa vì giá trên 6tr trong khi doanh nghiệp nhà em chì là tmdv bình thường. Muốn tìm phần mềm nào dùng ổn mà chi phí thấp, các anh chị cho em ý kiến nên xem dùng phần mềm nào ạ?
    Cám ơn cả nhà trước. :aww:

Trích dẫn Gửi bởi sandyphamm
    Em vừa ra trường về làm cho công ty người thân, giờ ông chú giao mua phần mềm kế toán, nhưng không chịu mua fast hay misa vì giá trên 6tr trong khi doanh nghiệp nhà em chì là tmdv bình thường. Muốn tìm phần mềm nào dùng ổn mà chi phí thấp, các anh chị cho em ý kiến nên xem dùng phần mềm nào ạ?
    Smart pro sd tốt cho đa ngành, giá mềm (tôi đang sd ) & cả excel

bạn biết TTSOFT ko? Nó có phần mềm 1A đc đó. Thiết kế chuyên cho doanh nghiệp vừa và nhỏ nên chi phí mua cũng không cao lắm.

1A hồi xưa tôi cũng xài. Thấy có vẻ không đã bằng MISA với FAST. Nghe đâu mới ra bản cải tiến 1A 2016, không biết có được không

Theo kinh nghiệm của mình thì không nên xài đồ rẻ hay miễn phí. Bạn có từng dùng đồ Trung Quốc bao giờ chưa?? Mình không có ý nói 1 cách phiến diện là sản phẩm đó không tốt. Mà chỉ muốn nói rằng, ko nên lấy nó ra là 1 tiêu chí bậc nhất trong việc lựa chọn. Đó cũng là kinh nghiệm xương máu của mình khi mới đi làm.

Dữ liệu kế toán là rất rất quan trọng, chẳng may xảy ra sự vụ gì thì cứu vãn vô cùng mệt!

Thay vì đó, bạn nên chọn theo tiêu chí phần mềm phù hợp với doanh nghiệp nhỏ! Trong khung giá vừa phải trong thị trường từ 2-4 triệu chẳng hạn. Mình cũng không khuyên bạn sử dụng những phần mềm kế toán có tiếng như 1C hay Misa... Vì đó cũng chỉ là 1 tiêu chí phụ. Quan trọng vẫn là sự phù hợp!

Trích dẫn Gửi bởi chieuduong1002
    bạn biết TTSOFT ko? Nó có phần mềm 1A đc đó. Thiết kế chuyên cho doanh nghiệp vừa và nhỏ nên chi phí mua cũng không cao lắm.
    Ợ, 1A chi phí khoảng 150/ nghìn trên tháng, khoảng 2 triệu/1 năm. Nói thế nào mà rẻ hơn Misa mua đứt 6 triệu, phần mềm kế toán 1C mua đứt cũng chỉ từ 2 đến 4 triệu vậy bác?????????

Trích dẫn Gửi bởi hunters
    Ợ, 1A chi phí khoảng 150/ nghìn trên tháng, khoảng 2 triệu/1 năm. Nói thế nào mà rẻ hơn Misa mua đứt 6 triệu, phần mềm kế toán 1C mua đứt cũng chỉ từ 2 đến 4 triệu vậy bác?????????
    Thiệt ra thì mua đứt có vẻ rẻ hơn, nhưng sau này phần mềm cần update các kiểu thì tiền cũng vào đấy. Với cả chưa tính đường dài là lỡ muốn đổi phần mềm thì không chừng tính già hóa non. Trả theo năm và mua đứt dứt liệu năm sẽ có lợi hơn ở khoản này

Đúng rồi, phần mềm kế toán 1A 2016 có nhiều chức năng tiện lợi hơn nhiều như lịch nhắc thuế, có bảo mật tốt, chó thể chia sẽ cho người cùng tham gia... Nói chung là phần mềm tốt với giá mềm

Kế toán 1A tôi đang xài này. thiết kế giao diện rất là tốt, kiểu đơn giản và dễ nhìn như excel, hỗ trợ cho kế toán làm việc nhanh và hiệu quả với cả chủ doanh nghiệp cũng có thể theo dõi số liệu dễ dàng nữa. Mà bên cạnh đó còn có tính năng tự động kiểm tra lỗi hạch toán, lập tức báo lỗi sai cho kế toán khi nhập sai số liệu. Như vậy cũng hạn chế sai sót hơn. Đỡ một phần áp lực tinh thần cho dân kế toán ta khi đến hẹn kiểm toán. Tôi nghĩ bạn có thể down phần mềm về xài thử, nếu hợp thì hẵng tính chuyện mua bản quyền.

Hi bạn ơi, mình mới ra trường và cũng mới tập tành làm quen với kế toán, nghe nhiều feedback tốt về 1A 2016 lắm nên cũng bon chen xài thử. Không ngờ nó tốt thiệt, dễ dàng sử dụng, đơn giản, đầy đủ và quen thuộc như excel vậy.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối