Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 65
    Hahaha 1A 2016 1tr8/năm vậy có khi nào giống gói rẻ nhất của MISA không trời. Hồi xưa xài cái 3 triệu của MISA thấy ức chế kinh khủng. Có anh chị nào rành hem cho xin phản hồi với.

Trích dẫn Gửi bởi ngocduong1979
    Dùng fast là ok nhất
    Kinh nghiệm xài FAST đây. Không biết bạn thì sao chứ tôi thấy FAST tính bảo mật không cao và thỉnh thoảng còn có lỗi thao tác nha. Khó phân biệt dữ liệu nữa @_@ Vậy mà hồi xưa nghe quảng cáo dữ lắm. Chừng xài rồi mới thấy chán chả buồn tả.

Trích dẫn Gửi bởi ngocduong1979
    tôi đã dùng fast gần 7 năm rồi, một pm đâu chỉ có mỗi bảo mật đâu bạn, misa bảo mật tốt hơn fast đó, vậy về tông thể thì bạn thấy 2 thằng đó thì cái nào hơn, tôi về lỗi thì tôi thấy ít và đó là lỗi tạm thời, cũng như máy tính của bạn, vì nguyên nhân k rõ ràng có lúc máy cũng bị đơ, treo (Đừng nói máy bạn k bao giờ bị nhé) còn khó phân biệt dữ liệu thì ntn bạn nói mình không hiểu.
    Hừm. Không lầm thì bác này làm cài đặt phần mềm cho FAST nên mới phản ứng mạnh vậy nhỉ? Về dữ liệu, tôi rất chú trọng phần bảo mật và có lỗi thì tôi nói có lỗi thôi. Rõ ràng là bác cũng đã công nhận rằng FAST không tốt phần này đúng không? Vậy sao phải biện minh nếu nói là lỗi tạm thời? Vậy dám hỏi FAST đã kịp khắc phục cái gọi là tạm thời đó chưa?

Trích dẫn Gửi bởi huangying
    Hahaha 1A 2016 1tr8/năm vậy có khi nào giống gói rẻ nhất của MISA không trời. Hồi xưa xài cái 3 triệu của MISA thấy ức chế kinh khủng. Có anh chị nào rành hem cho xin phản hồi với.
    Như mình đã nói ở trên là mình đang xài kế toán 1A 2016 nên mình sẽ nói những điểm mình thích và chưa thích của pm này nha.

Thích:
    _ Lịch thuế: chức năng thần thánh của 1A luôn hình như mấy anh chị khác từng xài pm 1A 2016 đều ca ngợi. Giúp cập nhật ngày đóng thuế và có sẵn mẫu đơn hỗ trợ kê khai thuế. chỉ cần bấm vào ngày là thông tin hiện đầy đủ (do kết nối thông qua ứng dụng hỗ trợ kê khai thuế của cục thuế)
    _ Tự động kiểm tra và phát hiện lỗi hạch toán. Có gì sai là hệ thống báo ngay để mình sửa.
    _ Giao diện đơn giản, dễ nhìn và dễ sử dụng như excel

Không thích:
    _ Giới hạn số lượng người truy cập cùng lúc (chỉ được 2 người/lần)

Hi vọng thông tin của mình giúp ích cho bạn.

Trích dẫn Gửi bởi Justin J
    Hừm. Không lầm thì bác này làm cài đặt phần mềm cho FAST nên mới phản ứng mạnh vậy nhỉ? Về dữ liệu, tôi rất chú trọng phần bảo mật và có lỗi thì tôi nói có lỗi thôi. Rõ ràng là bác cũng đã công nhận rằng FAST không tốt phần này đúng không? Vậy sao phải biện minh nếu nói là lỗi tạm thời? Vậy dám hỏi FAST đã kịp khắc phục cái gọi là tạm thời đó chưa?
    Hiện mình đang dùng thử và cân nhắc mua phần mềm kế toán 1C và Fast. Nghe Justin J chia sẻ kinh nghiệm là Fast chưa ổn. Bạn có thể nói rõ hơn để mình cân nhắc xem có phải điểm trọng yếu trong việc sử dụng bên mình không. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi sandyphamm
    Em vừa ra trường về làm cho công ty người thân, giờ ông chú giao mua phần mềm kế toán, nhưng không chịu mua fast hay misa vì giá trên 6tr trong khi doanh nghiệp nhà em chì là tmdv bình thường. Muốn tìm phần mềm nào dùng ổn mà chi phí thấp, các anh chị cho em ý kiến nên xem dùng phần mềm nào ạ?
    Cám ơn cả nhà trước. :aww:
    FAST có bản Fast Book 2 triệu, với cả bản Fast Online phí khởi tạo có 480k thôi đó bạn. Thế là phù hợp với DN TMDV nhỏ rồi. Chứ hàng tốt mà giá thấp quá thì ko có đâu

Trích dẫn Gửi bởi techcrazy
    Hiện mình đang dùng thử và cân nhắc mua phần mềm kế toán 1C và Fast. Nghe Justin J chia sẻ kinh nghiệm là Fast chưa ổn. Bạn có thể nói rõ hơn để mình cân nhắc xem có phải điểm trọng yếu trong việc sử dụng bên mình không. Thanks
    Hi bạn, lỗi mình hay gặp nhất ở FAST lúc xài đó là vẫn gặp lỗi "Not responding" khi tải file vào phần mềm. Và khi tính lương phải ra excel làm trước khi muốn hạch toán vào pmkt. Quá phiền và rối. Với trải nghiệm cá nhân mình thì mình không thích vậy. Hi vọng review của mình giúp ích được gì đó cho quyết định của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi sandyphamm
    Em vừa ra trường về làm cho công ty người thân, giờ ông chú giao mua phần mềm kế toán, nhưng không chịu mua fast hay misa vì giá trên 6tr trong khi doanh nghiệp nhà em chì là tmdv bình thường. Muốn tìm phần mềm nào dùng ổn mà chi phí thấp, các anh chị cho em ý kiến nên xem dùng phần mềm nào ạ?
    Cám ơn cả nhà trước. :aww:
    Bạn ơi, tham khảo phần mềm kế toán 1A thử, có nhiều chức năng tiện lợi như lịch nhắc thuế, bảo mật tốt, cùng lúc có thể share nhiều máy khác nhau cùng một tài khoản, mà chi phí lại mềm nữa. Trước đây mình toàn dùng excel, nên bị kéo dài thời gian và cực nữa, nên chuyển qua dùng 1A thấy thật tiện ích.

thấy mọi người ca ngợi phần mềm 1A 2016 nhiều nhỉ. Mình từng xài phần mềm 1A rồi và nói thật là cảm thấy hơi bị phiền vụ giới hạn người đăng nhập cùng lúc và một số công đoạn kê khai thuế trên phần mềm vẫn phải làm thủ công. Ko biết là bản 2016 có cải thiện vụ này chưa...

Trích dẫn Gửi bởi dungyolo
    thấy mọi người ca ngợi phần mềm 1A 2016 nhiều nhỉ. Mình từng xài phần mềm 1A rồi và nói thật là cảm thấy hơi bị phiền vụ giới hạn người đăng nhập cùng lúc và một số công đoạn kê khai thuế trên phần mềm vẫn phải làm thủ công. Ko biết là bản 2016 có cải thiện vụ này chưa...
    Phần mềm nào có cũng có cái lỗi này lỗi kia mà bạn, ngoài cái vụ giới giạn đăng nhập cùng lúc thì mình thấy mọi thứ đều ok hết, đâu có cái nào 100% đâu hehe ><

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối