Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 65
    Trích dẫn Gửi bởi huangying
    Hahaha 1A 2016 1tr8/năm vậy có khi nào giống gói rẻ nhất của MISA không trời. Hồi xưa xài cái 3 triệu của MISA thấy ức chế kinh khủng. Có anh chị nào rành hem cho xin phản hồi với.
    Bạn có thể cho mình thêm feedback về trải nghiệm sử dụng MISA không? Cám ơn nhìu ^^

Cty em có nhu cầu muốn sử dụng kế toán nhưng chưa biết sử dụng phần mềm nào vừa dễ sử dụng, giá hợp lý. Anh /Chị có thể gửi cho em bản dùng thử được khong? Mail của em là phamthiyenazlaw@gmail.com. Cảm ơn anh nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi sandyphamm
    Bạn có thể cho mình thêm feedback về trải nghiệm sử dụng MISA không? Cám ơn nhìu ^^
    MISA nặng và chạy chậm nha bạn. Cần máy có cấu hình mạnh để chạy mới nổi chứ bình thường thì chậm đứng máy luôn. Cả phần mềm phân khúc giá rẻ của bên này muốn hạch toán được giá thành trên phần mềm cần phải am hiểu rõ phần mềm và phân hệ lương ko xử lý trực tiếp được phần hoa hồng của bộ phận bán hàng

Trích dẫn Gửi bởi dungyolo
    MISA nặng và chạy chậm nha bạn. Cần máy có cấu hình mạnh để chạy mới nổi chứ bình thường thì chậm đứng máy luôn. Cả phần mềm phân khúc giá rẻ của bên này muốn hạch toán được giá thành trên phần mềm cần phải am hiểu rõ phần mềm và phân hệ lương ko xử lý trực tiếp được phần hoa hồng của bộ phận bán hàng
    Trước mình cũng dùng phần mềm MISA, mà bị cái công ty cấp máy cùi quá, nên nó cứ đứng quài luôn, nên nhìu lúc bực cả mình, nhất là lúc cuối tháng, tính tùm lum... giờ cái ra gói 1A 2016 gì đó, sếp mua về cài cho công ty, thế là vèo vèo haha )

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc diệp20121990
    Cty em có nhu cầu muốn sử dụng kế toán nhưng chưa biết sử dụng phần mềm nào vừa dễ sử dụng, giá hợp lý. Anh /Chị có thể gửi cho em bản dùng thử được khong? Mail của em là phamthiyenazlaw@gmail.com. Cảm ơn anh nhiều.
    hồi trước mình download bản xài thử của kế toán 1A ở đây nè bạn. www.ketoan1a.com
    Bạn vào coi thử nha. Có cả hướng dẫn sử dụng trên web luôn.
    À, kế toán 1A 2016 này thì mua luôn trọn năm là 1tr8 đó bạn ^_^ (150k/năm)

150k/thang-> 1tr8/nam.Từ năm thứ 2 lại tiếp tục như vậy.Không có tiền thà bạn mua 1 lần dùng mãi mãi còn hơn.Chi phí mua một lần vẫn còn rẻ hơn chi phí mua 1 năm của phần mềm này.

Trích dẫn Gửi bởi ANHKT2015
    150k/thang-> 1tr8/nam.Từ năm thứ 2 lại tiếp tục như vậy.Không có tiền thà bạn mua 1 lần dùng mãi mãi còn hơn.Chi phí mua một lần vẫn còn rẻ hơn chi phí mua 1 năm của phần mềm này.
    Theo luật của Bộ Tài Chính thì mỗi năm công ty đều phải cập nhật phần mềm kế toán. Và tiền cập nhật phần mềm theo mình biết nó là 50% giá mua trọn gói ban đầu. Nên nghĩ là lợi nhưng lại ko lợi đâu nha. Còn mua phần mềm theo năm (Như mình xài kế toán 1A 2016) lại có lợi hơn nhiều vì trả tiền theo gói vẫn rẻ hơn. Cứ 1tr8/năm làm tới. Tất nhiên do mua theo gói như vậy nên phần mềm luôn đc tự động cập nhật bản mới mà ko phải tốn chi phí update.

Trích dẫn Gửi bởi jonas_robert.95
    Theo luật của Bộ Tài Chính thì mỗi năm công ty đều phải cập nhật phần mềm kế toán. Và tiền cập nhật phần mềm theo mình biết nó là 50% giá mua trọn gói ban đầu. Nên nghĩ là lợi nhưng lại ko lợi đâu nha. Còn mua phần mềm theo năm (Như mình xài kế toán 1A 2016) lại có lợi hơn nhiều vì trả tiền theo gói vẫn rẻ hơn. Cứ 1tr8/năm làm tới. Tất nhiên do mua theo gói như vậy nên phần mềm luôn đc tự động cập nhật bản mới mà ko phải tốn chi phí update.
    Luật điều bao nhiêu của bộ Tài Chính quy định mỗi năm công ty phải cập nhật phần mềm kế toán vậy bạn.Công ty mình dùng 10 năm chẳng thấy ai bắt cập nhật cả.Bạn chỉ phải cập nhật biểu mẫu báo cáo nếu có thay đổi thôi.Bạn không muốn cập nhệt phần mềm thì bạn xuất ra excel rồi chỉnh sửa tí theo mẫu mới là được.Như bạn thấy lâu lâu mới có TT thay đổi chứ làm gì có năm nào cũng có thay đổi đâu.

cho e hỏi còn phần mềm kế toán Movex thì như thế nào ạ?

Điều 14 trong "Thông tư hướng dẫn việc quản lý, sử dụng, khai thác phần mềm Quản lý đăng ký tài sản nhà nước" nha bạn.
    Đồng thời, việc cập nhật phần mềm thường xuyên là điều cần thiết vì thời đại công nghệ phát triển nên mỗi năm sẽ có những thay đổi mới trong các phần mềm. Như nếu ai đã từng xài phần mềm 1A của TTSOFT sẽ thấy rằng trước đây nó mắc một số lỗi nhỏ như không có sẵn hóa đơn trên thị trường để chọn. Nhưng ở bản 1A 2016 thì lỗi này đã được khắc phục và đồng thời bổ sung thêm tính năng tự động kiểm tra lỗi hạch toán và lịch thuế đúng không?
    Gì chứ với công nghệ số, việc cập nhật là điều thiết thực để theo kịp thời đại bạn ạ. Mình cũng không thể nào ở mãi hệ điều hành window khi người người nhà nhà đều qua ios chạy vèo vèo đúng ko?

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối