Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 24
    Bạn "kenhoang" nói chuẩn ở chỗ là người mua phần mềm phải dùng thử sản phẩm trước khi mua (h phần mềm nào cũng có bản dùng thử) rồi so sánh tính năng cũng như tiện ích trong phần mềm. Đôi khi tính năng phần mềm quá nhiều mà có khi người dùng sợ không dùng đến ấy chứ, còn mấy cái nhắc lịch (1C cũng có), share dữ liệu thì phần mềm nào chẳng làm được. Còn giá của 1A là 1tr8/ năm là đắt rồi. Mình dùng 1C mua đứt cũng có 4 triệu, làm được nhiều công ty và nhiều loại hình doanh nghiệp.
    Đúng chuẩn là mua phần mềm nào phù hợp với mục đích sử dụng và túi sờ tiền của mình thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Scorpious93
    chuẩn. giwof bên nào chả có dùng thử, một số bên còn dừng thử không giới hạn thơi gian cũng như chứng từ sử dụng, giá cả cũng hợp lý, bán đứt luôn chứ không phải theo năm, 1,8tr/ năm so với 4tr vĩnh viễn thì tính ra cũng " rẻ" hơn thật
    mình đồng ý là mua vĩnh viễn sẽ rẻ, nhưng chỉ rẻ lúc đầu thôi vì hằng năm phần mềm nào cũng phải update và giá update thì thông thường trên 50% giá mua đứt rồi bạn

Trích dẫn Gửi bởi Scorpious93
    chuẩn. giwof bên nào chả có dùng thử, một số bên còn dừng thử không giới hạn thơi gian cũng như chứng từ sử dụng, giá cả cũng hợp lý, bán đứt luôn chứ không phải theo năm, 1,8tr/ năm so với 4tr vĩnh viễn thì tính ra cũng " rẻ" hơn thật
    bên nào cho dùng thử không giới hạn thời gian thế bạn? Như thế thì sao không cho không luôn đi còn cho dùng thử làm gì nhỉ? Chắc bạn chưa nghe câu không có bữa tiệc nào miễn phí? Bạn nói 1A giá như vậy là đắt sao? Tiền nào của nấy thôi

mua 1A đi bạn, phần mềm kế toán 1A 2016 có cải tiến hơn bản cũ nhiều lắm và còn tích hợp tính năng tự động hóa các nghiệp vụ kinh doanh thông thường, những người không biết kế toán vẫn có thể hạch toán nghiệp vụ bán hàng, mua hàng, thu tiền, quản lý công nợ, quản lý tồn kho…

Tất nhiên là dùng thử thì dùng thử mãu mãi cũng được, nhưng các nhà cung cấp phần mềm sẽ giới hạn bản dùng thử ở 1 số tính năng nhất định chứ. Khách hàng khi mua thì phải có trải nghiệm với phần mềm rồi đưa ra đánh giá.

Trích dẫn Gửi bởi crystaltruong
    mua 1A đi bạn, phần mềm kế toán 1A 2016 có cải tiến hơn bản cũ nhiều lắm và còn tích hợp tính năng tự động hóa các nghiệp vụ kinh doanh thông thường, những người không biết kế toán vẫn có thể hạch toán nghiệp vụ bán hàng, mua hàng, thu tiền, quản lý công nợ, quản lý tồn kho…
    Bạn cũng xài 1A à? Mình cũng vừa chuyển qua xài kế toán 1A 2016 đây. Trước khi xài thì nghe mọi người ca ngợi cái lịch thuế thần thánh lắm. Xài rồi mới thấy này đúng là tính năng nổi trội nhất của 1A. mấy ngày đóng thuế trong tháng được đánh dấu hết trong lịch, click vô thì có sẵn đơn từ luôn. khỏi chạy đôn chạy đáo sợ có đổi gì mới mà mình không cập nhật kịp.

Trích dẫn Gửi bởi techcrazy
    Tình hình là sếp cho mình tự quyết để trang bị cho phòng kế toán. Có tìm hiểu qua các bên, bên nào cũng nói hay cả. Có ai đã sử dụng các phần mềm này giúp mình so sánh thực tế với!
    Mình từng sử dụng qua các phần mềm MISA, FAST và 1A, mỗi cái một tính năng khác nhau như Misa thì hiện đại, đầy đủ, dễ sử dụng nhưng mức giá thì còn tùy gói, tốc độ xử lí chậm... Fast thì đáp ứng được cách làm *************** của các kế toán cũ, nhưng có điểm yếu là thiếu nhiều tính năng cơ bản và phần mềm thiết kế rất lâu. Còn 1A giá mềm, nhiều tiện ích, thao tác dễ, giao diện đẹp, bảo mật và tương tác tốt... tuy nhiên chỉ 1-2 người được sử dụng cùng lúc. Hiện tại thì mình đang dùng 1A, mình thấy ok.

Trích dẫn Gửi bởi christlee
    mình đồng ý là mua vĩnh viễn sẽ rẻ, nhưng chỉ rẻ lúc đầu thôi vì hằng năm phần mềm nào cũng phải update và giá update thì thông thường trên 50% giá mua đứt rồi bạn
    Bạn ơi, bên 1A thì lúc đầu mua nguyên gói cho một năm là 1tr8, khi update thì miễn phí đó

Trích dẫn Gửi bởi techcrazy
    Tình hình là sếp cho mình tự quyết để trang bị cho phòng kế toán. Có tìm hiểu qua các bên, bên nào cũng nói hay cả. Có ai đã sử dụng các phần mềm này giúp mình so sánh thực tế với!
    Nếu công ty bạn nhỏ và vừa thì nên mua phần mềm kế toán 1A, giao diện đơn giản, dễ sử dụng, giá thành cũng ok nữa

Trích dẫn Gửi bởi tommylu9
    Bạn ơi, bên 1A thì lúc đầu mua nguyên gói cho một năm là 1tr8, khi update thì miễn phí đó
    Uhm cái update miễn phí là ưng rồi, chứ mình thấy mấy chỗ kia ít gì cũng 50%, ủng hộ phần mềm kế toán 1A nha

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối