Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 45
    Ðề: Nên mua gmail tên miền công ty ở đâu?

Trích dẫn Gửi bởi hungktvn
    Mình thấy bên dichvumail.vn chạy quảng cáo, báo rẻ hơn nhiều. Mình chỉ nhớ là gói 50 acc giá là 3,5 triệu, gói 100 acc giá là 5,5 triệu. Thanh toán 1 lần thui, ko cần phải thanh toán theo tháng, theo năm như mọi người nói đâu.
    Vậy là bạn ko đọc kỹ rùi. Bên dichvumail này mình biết. Trước kia, khi google còn cho đký email theo tên miền miễn phí thì nó có đăng ký được 1 ít tài khoản. Bây giờ google tính phí rùi thì nó lấy số tài khoản đó ra bán giá rẻ thui. Đừng có mà ham hố đồ rẻ nhé, kẻo mất tiền mà còn ảnh hưởng đến công việc nữa đó.

Trích dẫn Gửi bởi bluesky89
    Công ty mình thường xuyên sử dụng các ứng dụng của google để làm việc và lưu trữ tài liệu. Công nhận dùng rất tiện nhưng mình cũng hơi phân vân, liệu lưu trên đó có bị hack thông tin ko nhỉ?
    Google có chế độ bảo mật tốt mà, không bao giờ có chuyện rò rỉ thông tin hay bị hack tài khoản đâu, bạn cứ yên tâm sử dụng nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoangadt
    Google có 4 đối tác cao cấp chính thức tại Việt Nam:
    - Cleevrads
    - VCCorp
    - Nova
    - VNG
    Công ty mình cũng mua gói Google Apps Unlimited: 10$/tháng (120$/năm) của Cleverasd, nghe nói họ là đối tác đầu tiên của Google tại Việt Nam luôn, mình thấy bên này làm việc chuyên nghiệp, có vấn đề gì họ xử lý khá nhanh.
    Sale bên CleverAds cũng đang chào hàng bên mình, hóa ra bên này là đối tác cao cấp của Google tại Việt Nam. Mà lại đang có CTKM đký gói 100 tài khoản sẽ được KM 2%, còn gói 200 tài khoản sẽ được KM 4%

Trích dẫn Gửi bởi dragozila
    Mình thấy các công ty dùng email doanh nghiệp của google và outlook là chủ yếu. Bên mình thì đang dùng của google, có nhiều tính năng hữu ích lắm, ví dụ như chuyển tiếp email, tự động trả lời, chặn địa chỉ email lạ, chống spam... Đã thế còn được dùng nhiều ứng dụng khác như drive, docs, lịch, chat video nữa. Rất tiện.
    Cái drive của google hay đấy. Mọi file word, excel mình đều tải lên đấy để lưu cho gọn máy. Nếu có đi đâu thì cũng ko cần phải ôm latop đi, chỉ cần có mạng là truy cập mớ tài liệu ngon lành.

Trích dẫn Gửi bởi hungktvn
    Mình thấy bên dichvumail.vn chạy quảng cáo, báo rẻ hơn nhiều. Mình chỉ nhớ là gói 50 acc giá là 3,5 triệu, gói 100 acc giá là 5,5 triệu. Thanh toán 1 lần thui, ko cần phải thanh toán theo tháng, theo năm như mọi người nói đâu.
    Hệ thống ứng dụng của google dùng rất tốt. Thậm chí có thể lưu trữ giữ liệu trên đó mà ko lo bị hack vì Google bảo mật 2 lớp xác nhận mobile, cùng 1 hệ thống công nghệ thông tin hoành tráng bảo vệ trong bảo vệ ngoài, ko khác gì vệ sĩ cho đống tài liệu của bạn đâu. Nên mua ở chỗ nào bán hàng chính hãng mà dùng để còn được họ bảo vệ. Dùng hàng lởm, lúc chết ra đấy thì ai lo cho.

Trích dẫn Gửi bởi thuythuy22
    Mấy chỗ bán hàng fake kiểu như dichvumail.vn chỉ có các gói chẵn 50, 100, 200... cho bạn chọn thui. Mình xem mấy chỗ rùi, toàn thế hết. Thử hỏi, ko dùng hết thì mua cả gói về làm gì. Còn bên CleverAds thì họ có bán lẻ nha.
    Bên Cleverads có bán lẻ ạ? Vì bên em cũng hơi ít nhân lực, mua gói chẵn về cũng chẳng dùng hết, lại tốn kém ra. Mà mọi người có ai dùng thử ứng dụng Hangouts của Google chưa ạ? Em mới tập tành dùng mấy hôm, thấy hay hay, cái này teamwork hoặc họp hành cũng ổn lắm.

Làm ăn lâu dài, ko nên dùng tài khoản chui. Google nó mà soi ra là nó khoá sạch tài khoản, lúc đó ngồi mà khóc. Bộ máy Google làm chặt lắm đó.

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Bên Cleverads có bán lẻ ạ? Vì bên em cũng hơi ít nhân lực, mua gói chẵn về cũng chẳng dùng hết, lại tốn kém ra. Mà mọi người có ai dùng thử ứng dụng Hangouts của Google chưa ạ? Em mới tập tành dùng mấy hôm, thấy hay hay, cái này teamwork hoặc họp hành cũng ổn lắm.
    Bữa trước sếp đi công tác nên toàn dùng cái Hangouts này để nhắn tin và chat Video với mọi người để giao việc thui. Dùng youtube, gmail, drive của google lâu rùi mà giờ mình mới biết đến cái này.

Dùng cái drive này rất tiện. Mình thấy chả khác gì làm word vs excel trực tuyến cả. Cái hay của drive là lưu trực tiếp trên server của google nên ko tốn dung lượng máy. Nhiều người có thể cùng chỉnh sửa trên file 1 lúc mà ko cần phải gửi qua gửi lại như trước nữa

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Google còn có phiên bản Hangouts giành cho di động nữa đó. Dùng cái này có thể send SMS/MMS miễn phí luôn. Mình đang dùng bản 2.0 đây

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối