Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 45
    Ðề: Nên mua gmail tên miền công ty ở đâu?

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Bên Cleverads có bán lẻ ạ? Vì bên em cũng hơi ít nhân lực, mua gói chẵn về cũng chẳng dùng hết, lại tốn kém ra. Mà mọi người có ai dùng thử ứng dụng Hangouts của Google chưa ạ? Em mới tập tành dùng mấy hôm, thấy hay hay, cái này teamwork hoặc họp hành cũng ổn lắm.
    Bên Cleverads có bán lẻ nha bạn, mua bao nhiêu họ bán bấy nhiêu đó. Công ty mình ko đông lắm nên mua 70 tài khoản gói Google Apps Unlimited để còn được sử dụng Vault để lưu trữ tài liệu mật luôn. Cất giữ trên đó, lỡ bị sao còn phục hồi được. Cất ở máy tính mình, lỡ bị virút hoặc mất máy tính là coi như chấm hết luôn .

Bạn nào dùng quen rùi thì chỉ mình với. Có phải mình mở mail ra, thấy có list danh sách tài khoản bên trái, ấn vào đó sẽ ra 1 cửa sổ như chat. Chọn cuộc gọi video là có thể chat video ko? Sao lúc mình ấn nó lại bắt cài đặt plugin Hangouts để bắt đầu nhỉ. Sợ có virus nên mình chẳng dám ấn.

Trích dẫn Gửi bởi ivymom
    Bữa trước sếp đi công tác nên toàn dùng cái Hangouts này để nhắn tin và chat Video với mọi người để giao việc thui. Dùng youtube, gmail, drive của google lâu rùi mà giờ mình mới biết đến cái này.
    Dùng cái này hay mà. 1 lúc có thể họp được tối đa 15 người. Hơn hẳn mấy cái chat video của yahoo và skype. Nó lại được kết nối với các ứng dụng khác như Gmail, Lịch và Drive nữa nên có thể bắt đầu một cuộc trò chuyện nhanh từ hộp thư đến của mình

Trích dẫn Gửi bởi hoangadt
    Google còn có phiên bản Hangouts giành cho di động nữa đó. Dùng cái này có thể send SMS/MMS miễn phí luôn. Mình đang dùng bản 2.0 đây
    Đã có Hangouts version mobile rồi ạ? Điện thoại em dùng hđh Android, không biết có dùng được không nhỉ

Mọi người cho mình hỏi gói Vault giờ Google không bán riêng nữa à?

Trích dẫn Gửi bởi tramyrubi
    Bạn nào dùng quen rùi thì chỉ mình với. Có phải mình mở mail ra, thấy có list danh sách tài khoản bên trái, ấn vào đó sẽ ra 1 cửa sổ như chat. Chọn cuộc gọi video là có thể chat video ko? Sao lúc mình ấn nó lại bắt cài đặt plugin Hangouts để bắt đầu nhỉ. Sợ có virus nên mình chẳng dám ấn.
    Ko có virut gì đâu, bạn cứ ấn vô, nó down về rùi cài đặt, vài giây là xong liền. Nếu bạn muốn chat với nhiều người hơn thì bạn có thể chọn nút add thêm người ngay bên cạnh và tạo nhóm. Như thế là bạn có thể họp hành hay tán gẫu với nhóm bạn đó rùi. Nói chung là rất đơn giản

Trích dẫn Gửi bởi linhntp
    Google có chế độ cho dùng thử miễn phí 1 tháng để check chất lượng mà. Bạn cứ bảo sếp đăng ký dùng thử đi, nếu thấy ok thì thanh toán, mua đứt. Nếu ko ưng thì huỷ, ko sao đâu.
    Google cho phép dùng thử 30 ngày à, ổn quá nhỉ, kiểu này khỏi phải thuyết phục cho mất công, cứ để sếp tự trải nghiệm là ok nhất.

Trích dẫn Gửi bởi linhntp
    Dùng cái này hay mà. 1 lúc có thể họp được tối đa 15 người. Hơn hẳn mấy cái chat video của yahoo và skype. Nó lại được kết nối với các ứng dụng khác như Gmail, Lịch và Drive nữa nên có thể bắt đầu một cuộc trò chuyện nhanh từ hộp thư đến của mình
    Cho mình hỏi chút, giả sử đang họp nhóm với 15 người, mà mình muốn tạo hội thoại chat riêng với 1 trong 15 người đó được ko?

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Đã có Hangouts version mobile rồi ạ? Điện thoại em dùng hđh Android, không biết có dùng được không nhỉ
    Phiên bản di động chạy Android hay IOS đều ok nha bạn

Trích dẫn Gửi bởi thinhhrc
    Mọi người cho mình hỏi gói Vault giờ Google không bán riêng nữa à?
    Ngày xưa google bán riêng gói Vault, còn bây giờ ko bán riêng nữa đâu. Bên mình mua tài khoản của google theo gói Google Apps Unlimited: 10$/tháng (120$/năm) thì được tích hợp thêm vault vào luôn.

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối