Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính cho Sở KH&ĐT là nộp những giấy tờ gì vậy ạ?

Bạn ơi, cảm ơn bạn nhiều! Nhưng tại sao những điều như thế này mà không ai nói với mình hết ạ? Giả sử mình không tò mò thì đến lúc quá hạn mình bị phạt tiền thì lúc đó mình biết làm sao, có nhiều doanh nghiệp bị thiếu thông tin và thiếu hiểu biết như mình không bạn?

Tại sao bạn lại không nói là dấu, mà bạn lại nói là mộc? Giữa con dấu và mộc thì chúng giống nhau và khác nhau gì? Và trong tờ báo cáo gửi đi thì có xác nhận của kế toàn công ty hay của giám đốc công ty hả bạn? Thanks bạn rất nhiều!@.@

Trích dẫn Gửi bởi chudinhxinh
    báo cáo phải nộp cho sở kế hoạch đầu tư chính là bản báo cáo tài chính đó bạn mình đã liệt kê đầy đủ rồi mà
    bạn mang 04 bản báo cáo tài chính năm 2012 : nộp 02 quyển cho cơ quan thuế đóng dấu xác nhận bạn đã nộp thuế trả lại cho bạn 1 quyển và giữ một quyển bạn còn 3 quyển tiếp tục mang 03 quyển còn lại mang sang phòng thống kê nộp cho cơ quan thống kê 01 quyển họ đóng cho bạn cái mộc xác nhận đã nộp trên cái bản thuế đã đóng và giứ lại 01 quyển sau đó mang 02 quyển còn lại sang cho sở kế hoạch đầu tư họ đóng dấu xác nhận bạn đã nộp báo cáo giữ lại 01 quyển và trả 01 quyển và quyển này bạn mang về lưu trữ nội bộ
    vậy quyển báo cáo tài chính của bạn có 4 mộc: 1 của công ty bạn, 1 mộc của thuế,1 mộc của thống kê, 01 mộc của sổ kế hoạch đầu tư

Trích dẫn Gửi bởi saturday
    Bạn ơi, cảm ơn bạn nhiều! Nhưng tại sao những điều như thế này mà không ai nói với mình hết ạ? Giả sử mình không tò mò thì đến lúc quá hạn mình bị phạt tiền thì lúc đó mình biết làm sao, có nhiều doanh nghiệp bị thiếu thông tin và thiếu hiểu biết như mình không bạn?

Tại sao bạn lại không nói là dấu, mà bạn lại nói là mộc? Giữa con dấu và mộc thì chúng giống nhau và khác nhau gì? Và trong tờ báo cáo gửi đi thì có xác nhận của kế toàn công ty hay của giám đốc công ty hả bạn? Thanks bạn rất nhiều!@.@
    mộc là con dấu đó bạn,phải có xác nhận của cả 2 thì càng tốt nhé.

chỗ e pải nộp BCTC cho kả cục thuế,cục thống kê và sở KHĐT,e thì nộp cho 3chỗ này trong tháng 3 luôn,nhưng năm ngoái thì sang tháng 4 e mí nộp cho sở KHĐT,còn cục thống kê thì có người bên đó đến điều tra và nhận luôn BCTC,k thì e tự đi nộp:money:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12