Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Bí quyết cho người Bán hàng, kinh doanh

Ðề: Bí quyết cho người Bán hàng, kinh doanh

Bạn nói như thể là chuyên gia ấy!!! nhưng cái quan trọng nhất là bản năng và sở thích của chính ta !!!!!

Trích dẫn Gửi bởi tranthubk87
    Bạn nói như thể là chuyên gia ấy!!! nhưng cái quan trọng nhất là bản năng và sở thích của chính ta !!!!!
    ....
    Ko thể làm việc theo bản năng được
    Sở thích là cơ sở để có nhiệt tình với công việc, đam mê công việc thôi, chứ cũng ko thể thích thì làm ko thích thì thôi, vì trong 1 lĩnh vực mình thích có rât nhiều những điều mình ko thích nhưng vẫn cần phải làm.
    ....
    Điều quan trọng là phải không ngừng HỌC HỎI KIẾN THỨC và RÈN LUYỆN KỸ NĂNG cần thiết cho bán hàng, làm kinh doanh.

Kiến thức mình có thể học.
    Kỹ năng có thể được huấn luyện và học hỏi,
    Nhưng thái độ do chính bản thân mình quyết định mà thôi.
    Trong 3 yếu tố trên thì thái độ chiếm 80% của sự thành công đối với 1 nvkd.
    Thái độ gồm: Đam mê nghề nghiệp (yêu nghề).Nhiệt tình,Kiên trì cho đến khi mọi việc kết thúc.

Trích dẫn Gửi bởi Tuantu06
    ....
    Ko thể làm việc theo bản năng được
    Sở thích là cơ sở để có nhiệt tình với công việc, đam mê công việc thôi, chứ cũng ko thể thích thì làm ko thích thì thôi, vì trong 1 lĩnh vực mình thích có rât nhiều những điều mình ko thích nhưng vẫn cần phải làm.
    ....
    Điều quan trọng là phải không ngừng HỌC HỎI KIẾN THỨC và RÈN LUYỆN KỸ NĂNG cần thiết cho bán hàng, làm kinh doanh.
    nói chung là kô ai giống ai, có người thì có năng khiếu rồi, có người thì do học hỏi nhiều, có người thì học mãi kũg kô đc :k5429592:

bạn viết bày này hay wa. Chắc là bạn cũng đang làm kinh doanh hay là bán hàng ji đó ah.Mình lam wen với bạn có được không minh học kế toán nhưng mà mình chưa đi làm kế toán mà mình đang bán hàng?

[QUOTE="Tuantu06"]1. Tim nhiệt tình
    2. Óc thông minh
    3. Mắt tinh
    4. Tai thính
    5. Chân năng động
    6. Tay rộng mở
    7. Miệng nở nụ cười
    8. Người đầy kỹ năng và công cụ..
    ....
    Sưu tầm

Mình thấy rất tâm đắc nên post lên đây để mọi người tham khảo. :votay:
    3. Mắt tinh
    4. Tai thính
    Để lắng nghe, quan sát từ đó hình dung và phân tích tâm lý từng khách hàng.
    2. Óc thông minh: để nghĩ ra cách thuyết phục khách hàng và xử lý tình huống một cách tinh tế khi phát sinh vấn đề.
    7. Miệng nở nụ cười: vì nụ cười có sức lan truyền. Nụ cười không chỉ làm cho người đối diện cảm thấy dễ chịu mà đôi khi nó cuốn hút họ cười theo bạn nữa đấy![/B][/COLOR]

Bán hàng thì chân, tay, mắt ... và có thêm lòng nhiệt tình nữa chứ. mọi thứ đeùu phải nhanh nhẹn khách hàng mới vui long lần sau ghé tiếp.

24 Bí Quyết
    Để
    Thành Công
    1. Mọi người đều biểu lộ. Nếu bạn không có những gì bạn muốn, hãy hỏi bản thân bạn: “Mình đã biểu lộ điều này như thế nào?”
    2. Là – làm – có. Đầu tiên, hãy LÀ. Sau đó, LÀM. Rồi thì bạn sẽ CÓ tất cả sự thịnh vượng bạn mong muốn.
    3. Sống trung thực. Nếu bạn sẵn sàng học thay vì đổ lỗi, cuộc sống sẽ trôi chảy hơn.
    4. Sự dư giả là tình trạng tự nhiên của bạn. Các cơ hội và phúc lành đến với các cá nhân nào có một thái độ giàu có.
    5. Cho đi là nhận lại. Cho đi, nó sẽ được trả về với bạn nhiều hơn.
    6. Thay đổi hiện thực của bạn là việc dễ dàng. Kiểm soát suy nghĩ của bạn và bạn sẽ kiểm soát được những kết quả của mình.
    7. Lời nói làm biến đổi. Chỉ nói với mục đích tốt. Nếu những lời nói không phục vụ cho ai, đừng nói ra.
    8. Bạn là của cải của chính bạn. Tất cả những gì bạn cần là một ý tưởng hay và sự cam kết thực hiện nó. Phần còn lại đều có thể vay mượn được.
    9. Giàu có là sự tự do. Sáu sự tự do vĩ đại nhất là tự do tiền bạc, tự do thời gian, tự do trong mối quan hệ, tự do tinh thần, tự do thể chất và sự tự do theo đuổi tài năng của bạn.
    10. Tất cả bắt đầu bằng một giấc mơ. Cho phép bạn mơ một giấc mơ lớn. Bạn có thể có tất cả điều đó.
    11. Minh bạch là sức mạnh. Đừng nghĩ về những giấc mơ, hãy nghĩ từ những giấc mơ.
    12. Càng rõ ràng càng có tác động mạnh. Viết sáu mục tiêu chính của bạn ra giấy mỗi ngày.
    13. Khai thác tài năng của bạn. Bạn có những tài năng, khả năng, sở thích và những giá trị riêng biệt mà chỉ bạn mới có thể đưa nó đến sự vĩ đại.
    14. Cảm xúc dạt dào. Làm những gì bạn yêu thích và tiền bạc sẽ đi theo bạn.
    15. Trí tưởng tượng dẫn dắt ý chí. Khi ý chí mâu thuẩn với trí tưởng tượng, trí tưởng tượng luôn luôn thắng.
    16. Tầm mức của câu hỏi quyết định tầm mức của câu trả lời. Khi bạn nhanh chóng.
    17. Bạn đã biết câu trả lời rồi. Dành thời gian bồi dưỡng khả năng trực giác của bạn. Hãy đi với “ruột gan” của bạn. Nó hầu như không bao giờ sai.
    18. Hãy thích hợp. Bạn đã muốn có điều đó. Bạn đã tin rằng bạn có thể kiếm tiền – nhiều tiền. Bạn đã tin rằng bạn xứng đáng giàu có – tin tới tận cùng.
    19. Bạn là một thỏi nam châm tiền. Bạn là một thỏi nam châm theo đúng nghĩa đen với những giá trị mà bạn muốn. Nếu bạn thực sự muốn có tiền, tiền không thể từ chối bạn.
    20. Gõ cửa và nó sẽ mở. “Bất cứ những gì bạn có thể làm, hay mơ, hãy bắt đầu nó, sự dũng cảm có năng lực, sức mạnh và phép màu trong nó.” (Goethe)
    21. Chia sẻ là nhận được nhiều hơn. Tiền quyên góp là một cỗ máy nhân tiền, chứ không phải trừ tiền.
    22. Thượng đế biết vàng ở nơi đâu. Trở thành một người cộng tác với Tác giả của của cải.
    23. Phá hủy là sự sáng tạo. Hiện tượng trễ là kẻ thù. Đột phá sang một mức độ kết quả mới.
    24. Đặt tất cả lại với nhau. Nói các hành động của bạn lại với nhau là chìa khóa cuối cùng để biểu lộ những gì bạn muốn.
    Chi tiết thì dài quá :chetroi: bạn nào muốn bản chi tiết của 24 bước này thi pm mình nhé mình send cho :roile:

Hồi trước mình cũng làm kinh doanh, mình nhận thấy việc kinh doanh cũng gặp nhiều khó khăn. Kinh nghiệm của mình là phải chọn đúng đối tượng, đúng thời điểm và luôn luôn lắng nghe và luôn luôn thấu hiểu. Vấn đề nữa là cần hiểu rõ sản phẩm cũng như tình hình thị trường tiềm năng. Nên kinh doanh vào những phân vùng tiềm năng thôi!Quảng bá sản phẩm đến nhiều người càng tốt. Vấn đề cuối là kỹ năng nói chuyện, gửi thư tín phải chuyên nghiệp, vd khi gọi điện thoại cần phải nắm bắt tâm lý của người đối diện tránh tình trạng độc thoại, buồn bực (tâm trạng không vui) khi gọi, mail gửi phải chuyên nghiệp tránh đánh mất uy tín thương hiệu của mình.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối