Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 75

Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

Như tiêu đề đã nói rõ. Tôi muốn được giúp đỡ. vì thực sự làm kế toán mới ra trường, lương 3tr/tháng,. K đủ chi tiêu cho một thanh niên 2013 này. Thực sự tôi muốn được mức thu nhập 20tr/ tháng, như vậy tôi mới có thể thỏa mãn được những dự định của mình. Mong mọi người cho ý kiến. Xin lắng nghe tất cả.

Ðề: Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

đi buôn lậu em ah ^^ chứ đi làm thuê có lẽ còn lâu mới đc mức 20tr ^^

Ðề: Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

Trích dẫn Gửi bởi duongpv.fast
    Chuẩn :gatdau:

Như tiêu đề thui, HN đất chật, người đông. Buôn đất thì dạo này nằm im, nằm xuống hết roài. Còn buôn người nữa thui :ammuu:

Trích dẫn Gửi bởi ATG_GT
    Như tiêu đề thui, HN đất chật, người đông. Buôn đất thì dạo này nằm im, nằm xuống hết roài. Còn buôn người nữa thui :ammuu:
    Buôn người là lãi đó, chứ như mình làm đc 2 năm rồi mới đc 5tr thôi ah

5tr còn ngon ấy. hic
    Đi cướp ATM đi

Ở trên HN với mức 3tr/1 tháng đối với người đã đi làm rồi thì ko đủ thật. Em cũng mới đi làm lương 3tr vì làm cho cty nhỏ ko đủ tiêu nên tối em thường đi gia sư >>>>>> mệt mỏi nhưng biết sao được. hy vọng dần dần mức lương sẽ đc cải thiện. Bây giờ xin việc cũng khó, đến lúc xin đc rồi thì lại xem xét đến mức lương.... hazzzzzzzz mức lương 20tr đối với 1 người mới ra trường là quá xa vời đấy bạn. Cứ cố gắng học hỏi làm việc hết mình dần dần sẽ tốt hơn...: Lala:

Đừng bi quan em a. Hãy cứ học đi "học , học nữa , học mãi."
    Học từ nhà trường, học từ kinh nghiệm thực tế...
    Chắc chắn sẽ có ngày: 'K? ton tr??ng l??ng 30 tri?u l bnh th??ng' - VnExpress

Được cái tính thật thà nên mấy trò này không làm được anh ạ. Máu em nó ít lắm, k đủ chơi đâu..

---------- Post added at 04:00 ---------- Previous post was at 03:58 ----------

Vâng. Cũng có bi quan gì đâu anh. CHỉ là tuổi trẻ, có nhiều thứ muốn được sở hữu, nhưng đến lúc về già, có tiền lại k có sức ,mà chơi nữa rồi. Đam mê cầu lông, có 400k/ tháng mà vẫn phải bỏ vì không có kinh phí. Nhiều lúc thấy mình không bằng lương của mấy đứa bạn học trung cấp ra, làm tháng 6,7 tr/ tháng, hazzzzzzzzzz

Trích dẫn Gửi bởi manhphamvan
    Đừng bi quan em a. Hãy cứ học đi "học , học nữa , học mãi."
    Học từ nhà trường, học từ kinh nghiệm thực tế...
    Chắc chắn sẽ có ngày: 'K? to�n tr??ng l??ng 30 tri?u l� b�nh th??ng' - VnExpress

---------- Post added at 04:01 ---------- Previous post was at 04:00 ----------

CŨng đang tính đi làm gia sư thêm, mà mệt lắm bạn ạ. Mệt lám ấy, cả ngày ngồi máy tính rồi, tối về đi dạy nữa thì đúng là k có sức nữa....

Trích dẫn Gửi bởi thaohuyenkt
    Ở trên HN với mức 3tr/1 tháng đối với người đã đi làm rồi thì ko đủ thật. Em cũng mới đi làm lương 3tr vì làm cho cty nhỏ ko đủ tiêu nên tối em thường đi gia sư >>>>>> mệt mỏi nhưng biết sao được. hy vọng dần dần mức lương sẽ đc cải thiện. Bây giờ xin việc cũng khó, đến lúc xin đc rồi thì lại xem xét đến mức lương.... hazzzzzzzz mức lương 20tr đối với 1 người mới ra trường là quá xa vời đấy bạn. Cứ cố gắng học hỏi làm việc hết mình dần dần sẽ tốt hơn...: Lala:

---------- Post added at 04:02 ---------- Previous post was at 04:01 ----------

Anh làm tháng được 5tr vậy trừ chi phí ra anh tích góp được bao nhiêu nữa vậy? anh có đang có khoản nợ nào k? e thấy 2 năm mà 5tr là khó tiêu đấy anh ạ.

Buôn người là lãi đó, chứ như mình làm đc 2 năm rồi mới đc 5tr thôi ah

Trích dẫn Gửi bởi edungbuon91
    Được cái tính thật thà nên mấy trò này không làm được anh ạ. Máu em nó ít lắm, k đủ chơi đâu..

---------- Post added at 04:00 ---------- Previous post was at 03:58 ----------

Vâng. Cũng có bi quan gì đâu anh. CHỉ là tuổi trẻ, có nhiều thứ muốn được sở hữu, nhưng đến lúc về già, có tiền lại k có sức ,mà chơi nữa rồi. Đam mê cầu lông, có 400k/ tháng mà vẫn phải bỏ vì không có kinh phí. Nhiều lúc thấy mình không bằng lương của mấy đứa bạn học trung cấp ra, làm tháng 6,7 tr/ tháng, hazzzzzzzzzz

---------- Post added at 04:01 ---------- Previous post was at 04:00 ----------

CŨng đang tính đi làm gia sư thêm, mà mệt lắm bạn ạ. Mệt lám ấy, cả ngày ngồi máy tính rồi, tối về đi dạy nữa thì đúng là k có sức nữa....

---------- Post added at 04:02 ---------- Previous post was at 04:01 ----------

Anh làm tháng được 5tr vậy trừ chi phí ra anh tích góp được bao nhiêu nữa vậy? anh có đang có khoản nợ nào k? e thấy 2 năm mà 5tr là khó tiêu đấy anh ạ.
    Nếu bản thân mình không cố gắng thì mọi sự so sánh đều là khập khiễng.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối