Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 75
    Ðề: Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

Chuẩn. Anh nói quá đúng." Đường tuy gần không đi không bao giờ đến, Việc tuy nhỏ, không làm không bao giờ nên"

Trích dẫn Gửi bởi manhphamvan
    Nếu bản thân mình không cố gắng thì mọi sự so sánh đều là khập khiễng.

Ðề: Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

Dục tốc bất đạt!
    Bạn sẽ có mức lương như ý muốn sau vài năm nữa, có kinh nghiệm, thâm niên, bạn sẽ có nhiều cơ hội và hét giá cao cho thu nhập của mình với nhà tuyển dụng.

Xin mạo muội hỏi anh là mức lương của anh hiện nay bao nhiêu>? Và anh có thỏa mãn với mức lương hiện tại?

Trích dẫn Gửi bởi dam_88
    Dục tốc bất đạt!
    Bạn sẽ có mức lương như ý muốn sau vài năm nữa, có kinh nghiệm, thâm niên, bạn sẽ có nhiều cơ hội và hét giá cao cho thu nhập của mình với nhà tuyển dụng.

em ơi vậy thì em sang Bắc Ninh làm công nhân bên Samsung nhé, nếu tăng ca đều dặn tháng cũng gần 20tr đấy ^^

Vâng. em có nghe qua Sam Sung rồi anh ạ.

Trích dẫn Gửi bởi duongpv.fast
    em ơi vậy thì em sang Bắc Ninh làm công nhân bên Samsung nhé, nếu tăng ca đều dặn tháng cũng gần 20tr đấy ^^

Trích dẫn Gửi bởi manhphamvan
    Nếu bản thân mình không cố gắng thì mọi sự so sánh đều là khập khiễng.
    Chuẩn quá anh ơi!

---------- Post added at 05:41 ---------- Previous post was at 05:36 ----------

[/COLOR]CŨng đang tính đi làm gia sư thêm, mà mệt lắm bạn ạ. Mệt lám ấy, cả ngày ngồi máy tính rồi, tối về đi dạy nữa thì đúng là k có sức nữa....

Cả ngày ngồi máy tính , tối về đi dạy mệt thật nhưng nhiều lúc thấy vui vui phải cố gắng bạn ak.

Ẹc. con gái à. Làm giỏi đấy. Lúc nãy cứ ngõ là boy nào cơ. hê hê

Trích dẫn Gửi bởi thaohuyenkt
    Chuẩn quá anh ơi!

---------- Post added at 05:41 ---------- Previous post was at 05:36 ----------

[/COLOR]CŨng đang tính đi làm gia sư thêm, mà mệt lắm bạn ạ. Mệt lám ấy, cả ngày ngồi máy tính rồi, tối về đi dạy nữa thì đúng là k có sức nữa....

Cả ngày ngồi máy tính , tối về đi dạy mệt thật nhưng nhiều lúc thấy vui vui phải cố gắng bạn ak.

20tr có thể là mộng tưởng nhưng cũng chỉ là việc nhỏ. Điều quan trọng là bạn biết mục đích của mình để phấn đấu và biết cách phấn đấu. con người có ham muốn mới thành công được.
    Nói về cách phấn đấu có thể là khó hoặc dễ, tùy mỗi người có thể nhìn thấy được hay không thôi. Mỗi người có những quan điểm khác nhau. Đối với tôi, 1 năm trời sống tại kinh đô ngàn năm tuổi này nhưng nói về khoản lương 3tr một tháng là tôi chưa từng nhận được. Nhưng tôi sẽ kiên trì, tôi luôn in trong đầu hình ảnh của con sư tử khi săn mồi, kiên nhãn và kiên nhẫn. Tôi thà không nhận 20tr với việc từ bỏ mục tiêu của đời mình để lấy mức lương 1,5tr để tiếp tục mục tiêu. Tôi nhớ một câu trong 1 cuốn sách mà tôi từng đọc "Khi theo đuổi mục tiêu của bạn, sẽ có nhiều mục tiêu khác hấp dẫn bạn, làm bạn phân tâm khỏi những phương hướng ban đầu bạn vạch ra. Và đừng bao giờ để những điều này dẫn dụ hành động của bạn, bạn sẽ thành công"

MuônMuốn giàu thì đi Buôn....thui bạn . Xem thị trường mình có gì rẻ mới ...nhập vào sang thị trường các miền khác Buôn. Buon cái gì k bị hư hỏng...ốc vít công trình,cái gì mà nhu cầu cần thiết là dc. Tui đây cũng kd từ Bắc vào Trung rùi tới Nam .

Mình 4 năm rồi mà lương cũng có 5tr thôi này. :cry7:

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối