Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 75
    Ðề: Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

Trích dẫn Gửi bởi edungbuon91
    Hóa ra anh chị đều làm vì yêu nghề cả rồi?
    :ammuu: ừ yêu nghề :ammuu:

Ðề: Thời kỳ kinh tế khó khăn, nên buôn bán và làm nghề gì ở cái đất chật người đông Hà Nội này

Sau mọi thứ cái khiến ta không thay đổi mục tiêu của mình là tinh yêu em ạ, thế mới buồn cười

Sao vậy ạ? em nói không đúng sao? Thực sự yêu nghề mới có thể chịu đựng được mức lương như vậy mà làm rồi.

Trích dẫn Gửi bởi bangkhoc
    :ammuu: ừ yêu nghề :ammuu:

Trích dẫn Gửi bởi edungbuon91
    Sao vậy ạ? em nói không đúng sao? Thực sự yêu nghề mới có thể chịu đựng được mức lương như vậy mà làm rồi.
    :hichic: Sự thật là e làm ở đây vì,
    thứ nhất: e đi bươn chải xin việc nhiều toàn việc ở nội thành mà lương cũng chả hơn đc bao nhiêu trái nghành tría nghề. Với người không có kinh nghiệm thì thực sự rất là khó khăn. E k trụ đc
    Thứ 2: làm ở đây gần nhà Đi xe máy có 15-20p, công việc khá nhàn thuận lợi cho nay mai em đi học liên thông vừa học vừa làm có ít $ tự nuôi thân.
    Thứ 3: Có việc làm tâm lý thoải mái, tuy lương thấp còn hơn ở nhà xin việc k được lại thâm u sầu....
    Còn 1 số lí do e k biết giải thích sao hj

TRONG DIỄN ĐÀN NÀY CÓ CÔ, CHÚ, BÁC NÀO ĐÃ LÊN CHỨC Kế toán trưởng chưa à?

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    ui thấp thế chị, e như chị e bỏ sang cty khác
    Ko pải nói bỏ là bỏ được em à. Có nhiều cái liên quan khó bỏ. Thêm nữa là chồng và bme chị đều muốn c ổn định công việc. Em ít hơn c vài tuổi, thì cũng có thể bay nhảy đc. Chị thì già rồi :cry7:

em cũng có gia đình rùi, nhưng tất nhiên e nhẩy là tới chỗ tốt và ổn định hơn, chứ nếu lương 5 tr kinh nghiệm 4 năm thì thấp quá ạ

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    Ko pải nói bỏ là bỏ được em à. Có nhiều cái liên quan khó bỏ. Thêm nữa là chồng và bme chị đều muốn c ổn định công việc. Em ít hơn c vài tuổi, thì cũng có thể bay nhảy đc. Chị thì già rồi :cry7:

em cũng có gia đình rùi, nhưng tất nhiên e nhẩy là tới chỗ tốt và ổn định hơn, chứ nếu lương 5 tr kinh nghiệm 4 năm thì thấp quá ạ
    Thì tât nhiên nhưng em còn trẻ, bay nhảy cũng dễ hơn. Hơn nữa, mình cũng ko biết môi trường nào là tốt hơn và ổn định hơn nếu chỉ nhìn bề ngoài được. Vào làm ở đó mới biết được. Lương chị ko cao, có 5trđ, nhưng tháng nào có tháng đó, công việc thì ko quá vất vả. Chứ cứ làm đc vài tháng, thấy chỗ tốt hơn lại chuyển thì mệt lắm. Có thể quan niệm mỗi ng 1 khác. Với chị là như vậy.

em làm chỗ e cũng nhàn, chả cớ việc mí, trước e tính chuyển sang cty khác to hơn, nhưng sét thấy sang đó thời gian gò bố ko làm thêm được e lại ở lai , em vẫn luôn nung nấu tìm môi trường hoàn hảo hơn, nếu có cơ hội e sẽ chuyển, hi

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon
    Thì tât nhiên nhưng em còn trẻ, bay nhảy cũng dễ hơn. Hơn nữa, mình cũng ko biết môi trường nào là tốt hơn và ổn định hơn nếu chỉ nhìn bề ngoài được. Vào làm ở đó mới biết được. Lương chị ko cao, có 5trđ, nhưng tháng nào có tháng đó, công việc thì ko quá vất vả. Chứ cứ làm đc vài tháng, thấy chỗ tốt hơn lại chuyển thì mệt lắm. Có thể quan niệm mỗi ng 1 khác. Với chị là như vậy.

em làm chỗ e cũng nhàn, chả cớ việc mí, trước e tính chuyển sang cty khác to hơn, nhưng sét thấy sang đó thời gian gò bố ko làm thêm được e lại ở lai , em vẫn luôn nung nấu tìm môi trường hoàn hảo hơn, nếu có cơ hội e sẽ chuyển, hi
    Các chị giỏi nhỉ, em xin mãi mới được 1 chỗ nhỏ nhỏ, lương thấp : Sweatdrop:

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối