Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Ðề: Bắt đầu kinh doanh bằng 2 bàn tay trắng

oài,,quan trọng là bạn phải có ý chí ,bản lĩnh là chính,,làm bất cứ việc gì trừ phi pháp để kiếm tiền kiếm vốn,,,và rồi trường đời sẽ dạy cho bạn nhiều điều,,còn kinh doanh gì,,thật sự phải có duyên mới nghề,, vs mặt hàng kinh doanh,,chứ ko thể hôm nay kiểu này,,mai kiểu khác dc..qua các công việc mình làm,,dần bạn sẽ biết mình thích hợp vs nghề gì thôi mà,,nói túm lại,,mọi thứ phải từ từ và từ từ đi từ thấp lên cao,, đừng vội vàng hấp tấp,,,thật sự trường đời nó vô cùng khắc nghiệt,,nếu ko bị sẽ bị đào thải thôi,,, và kiên định 1 điều là ko có kiểu ngồi mát ăn bát vàng..hay kiểu đa cấp như armway hay lô hội,,,, đâu bạn nhé,,,

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    2 bàn tay trắng thì đi bốc vác kiếm ít vốn đã, có ít vốn zồi đi buôn nhỏ lấy lãi(buôn j đk nhỉ?) có ít lãi zồi mở rộng dần dần lên, có đk tý nữa vay vốn NH để đầu tư những cái to lớn hơn, mang lại nhiều lợi nhuận hơn rồi cứ thế từ từ mà thẳng ...............tiến.............hihi..........sa u 20 năm bôn ba thế là giờ ta đã thành đại gia:lala:.
    chuẩn, thế này mới chắc này

CHAY XE OM MA KO QUEN AI O DAY THI HO DAP CHO Y HIIII:nhaykieumoi:

2 bàn tay trắng thì bạn cần phải đi làm thêm gì đó kiếm tiền đã rùi mới bắt đầu làm kinh doanh được chứ.nói bắt đầu từ 2 bàn tay trắng thì chẳng ai giúp đc đâu :-(

Thế thì làm như người đẹp Mỹ Xuân hay em Ngọc Trinh đê, ko có vốn, vẫn có tiền.

Trích dẫn Gửi bởi cucgachxiu
    Thế thì làm như người đẹp Mỹ Xuân hay em Ngọc Trinh đê, ko có vốn, vẫn có tiền.
    Ai nói không có vốn, là vốn tự có đó mà ). Vốn tự có....

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123