Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Ðề: khởi nghiệp khi còn đang trên ghế nhà trường

Ôm đề đê đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    Hihihihi. đùa tí thui, bạn nên xem xét kỹ đi ha, lập nghiệp còn phải xem vào khả năng của bạn, và cách đánh giá thị trường của bạn nữa ha.
    K phải cái gì cũng phù hợp đâu. Chúc bạn may măn,
    91 nhiều người thích kinh doanh ha.

Trích dẫn Gửi bởi _giotnang_
    bây giờ mở quán trà đá vỉa hè nhanh giàu lắm bạn àh, mà vốn cũng ko cần nhiều hihi
    chúc bạn may mắn
    Ý tưởng này được đấy. Sếp mình có một chị bạn, chỉ kinh doanh trà đá thui mà mỗi ngày lãi cả chục triệu, heheh. Vấn đề là phải biết chọn chhjoox mà bán

Trích dẫn Gửi bởi vutinh220787
    Theo mình bạn nên: Trà đá + Lô đề = LN
    Heee
    trà đá nghe còn có lý chứ đừng kèm theo lô đề, ai chứ mấy bác mà ghi lô đề thì kiểu gì cũng oánh cho mà xem mà đã oánh thì bác có bán trà đá cả ngày cũng không đủ xiền đánh lô đề của bác 1 ngày đâu he he

---------- Post added at 09:27 ---------- Previous post was at 09:25 ----------

Trích dẫn Gửi bởi yenckt
    Ý tưởng này được đấy. Sếp mình có một chị bạn, chỉ kinh doanh trà đá thui mà mỗi ngày lãi cả chục triệu, heheh. Vấn đề là phải biết chọn chhjoox mà bán
    hô hô bạn này nói kinh quá, em nghe mà choáng, chị bạn của bạn bán ở chỗ nào mà kinh vậy ta, cả chục triệu lãi 1 ngày VN mình sắp có tỷ phú mới rồi )

Trích dẫn Gửi bởi yenyen2110
    trà đá nghe còn có lý chứ đừng kèm theo lô đề, ai chứ mấy bác mà ghi lô đề thì kiểu gì cũng oánh cho mà xem mà đã oánh thì bác có bán trà đá cả ngày cũng không đủ xiền đánh lô đề của bác 1 ngày đâu he he

---------- Post added at 09:27 ---------- Previous post was at 09:25 ----------

hô hô bạn này nói kinh quá, em nghe mà choáng, chị bạn của bạn bán ở chỗ nào mà kinh vậy ta, cả chục triệu lãi 1 ngày VN mình sắp có tỷ phú mới rồi )
    Không phải bạn mình mà là bạn của sếp.Lãi cao, nhưng mà để đựoc bán ở đó cũng phải bỏ ra nhiều chi phí hối lộ lắm bạn ạ? HIxx, MÌnh không nhó lắm, hình như gần chỗ nhà hát lớn hay sao ý

khó đấy bạn.Đã khó nay còn khó hơn.....

Cũng có ý tưởng kinh doanh đây, có ai muốn làm chung, không, đang cần đối tác này:dotphao::xinchao::xinchao:

Nghĩ lớn nhưng khởi sự từ việc nhỏ...... bạn đi làm thêm đi để có cái nhìn rộng hơn, từ đó sẽ có những ý tưởng mới lạ

mail djnhhunj@gmail.com
    cùng hợp tác kinh doanh, mình sẽ hỗ trợ ý tưởng cho bạn

trc khi đi làm mình và 1 ng bạn cùng làm chung 1 shop bán đồ phụ kiện trên mạng
    ý định ban đầu là dần dần quen việc thì mở mộng ra các loại măt hàng # nữa
    nhưng sau này vì đi làm kế toán nên mình bỏ vì gia đình muốn mình tập trung làm tốt công việc
    h bán hàng trên mạng vốn ít lại đang rất thịnh hành vì nó rẻ hơn mua ngoài shop

mình vẫn máu kinh doanh lắm nhưng hok có điều kiện vì công việc kế toán làm chưa tốt và cần nhiều vốn hơn trc đây để buôn bán nhiều loại mặt hàng

Cứ lăn ra đời học hỏi làm thuê làm mướn mà tích luỹ kinh nghiệm rồi tích luỹ tài chính, tích lũy quan hệ đi đã. KD ko dễ mà cũng không quá khó

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12