Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: Nơi trao đổi cho các bạn đang và sắp khởi nghiệp riêng

Thêm vào đó đối với những ai sắp khởi nghiệp riêng ngoài những hiểu biết thì cần có thêm một vài khả năng như:
    - Khả năng thu hút nhân tài: việc lớn không thể một mình hoàn thành.
    - Khả năng biết dùng người tài: nếu như có bảo kiếm trong tay không biết dùng thì nó cũng chỉ là thanh sắt vụn.
    - Khả năng tạo môi trường lành mạnh: môi trường làm việc là yếu tố quan trọng ảnh hưởng đến chất lượng công việc của mỗi cá nhân.
    - Khả năng hòa hợp giữa những ý kiến trái chiều: trong công việc đôi khi chúng ta cần thảo luận dĩ nhiên trong buổi thảo luận sẽ có nhiều ý kiến trái chiều để chúng không xung đột lẫn nhau chúng ta cần biết hòa hợp chúng lại.

Có người nói: Mạnh vì gạo, bạo vì tiền. Nếu có vốn thì kinh doanh bạn sẽ có lợi thế hơn, bởi nếu bắt đầu bằng bàn tay trắng-vẫn có thể thành công nhưng có thể là sẽ khá lâu. Ngoài ra, cũng phải tính xem nguồn vốn bỏ ra sẽ chi dùng như thế nào, kiểm soát ra sao (đó là lý do vì sao cty có thể ít nv nhưng k thể thiếu kế toán ) có hiệu quả không, huy động vốn từ đâu...Một điều nữa mình nghĩ là quan trọng trong kinh doanh đó là niềm đam mê với việc kinh doanh đó. Có người bảo đó là cái tâm. Nếu mình yêu nó, gắn bó với nó thì khi khó khăn mình cũng k nản lòng or bỏ cuộc...

ngoài đam mê, ý tưởng vốn cũng quan trọng. Mình được biết ở VN cũng có nhiều nhà đầu tư săn các ý tưởng mới, quan trọng là bạn có đủ bản lĩnh chinh phục họ không thôi

Câu chuyện mà bạn đó nêu lên nói về tài sản - tiêu sản đó. Tiêu sản là thế nào thì các bạn tư tìm hiểu nhé.

Trích dẫn Gửi bởi thienkhanh19
    Câu chuyện mà bạn đó nêu lên nói về tài sản - tiêu sản đó. Tiêu sản là thế nào thì các bạn tư tìm hiểu nhé.
    Cái ngày nghe quen lắm, hình như ở môn học kinh tế chính trị thì phải, tiêu sản thì nếu ai học qua môn học mình bảo thì chắc cũng biết tiêu sản là gì rồi

Trích dẫn Gửi bởi TrungNguyenA
    Mình rất yêu thích công việc kinh doanh, biến những ý tưởng thành hiện thực. Trước đây cũng không nghĩ là mình sẽ làm, nhưng quả thực cuộc sống có biết bao thay đổi để bạn bạn hiểm.

Hy vọng chia sẽ những kinh nghiệm trong quá trình khởi nghiệp, giải đáp vướng mắc, biến ý tưởng thành sự thật. Và xu thế phát triển, hình thái phát triển thế nào để đến thành công.
    Mình cũng đang tự khởi nghiệp đây, có j ae off giao lưu nhé

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12