Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 51

Ðề: Kinh doanh gì để khởi nghiệp

mình thấy bạn nên kinh doanh những mặt hàng nào ít vốn ấy như kinh doanh các loại gia vị nè, đường đậu, nói chung là tạp hóa
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi dalatbuon
    Có rất nhiều.Ở công ty anh mấy người hay nói 1 câu "Để nhanh có tiền thì phải biết trồng con gì và nuôi con gì"
    Theo Anh trồng cây cần sa và nuôi con Khủng Long là nhanh giàu nhất đó
    khủng long tiệt chủng rồi sao a nuôi được, theo e nuôi cá voi xanh đi aho:

thử nghĩ coi,hưmmmmmmmmm!trước đây mình nhiều ý tưởng lắm nhưng ko có vốn,ít quyết tâm thế nên thôi.Mình thích làm kinh doanh lắm.mà mình thấy số tiền 10 tr-30tr cũng khá nhiều cho sự khởi nghiệp nhỏ rồi!chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi khunglong171
    :thodai:Kinh doanh gì để khởi nghiệp với số vốn từ 10 triệu đến 30 triệu nhỉ?
    Số tiền quá ít, nếu bạn đã có sẵn mặt bằng thì có thể mở một cửa hàng bán đồ lưu niệm. Đồ lưu niệm này có thể bạn tự làm hoặc mua.

Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    Mình muốn làm gì đó mà có thể thuê người quản lý được, vì mình còn bận giờ hành chính mà.
    ví dụ làm đại lý nước uống đóng chai, thì chị vẫn có thể mướn người được mà.
    chỉ cần 1 người nhà làm kế toán, và 1 người chuyên chở là ok
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Susun
    Số tiền quá ít, nếu bạn đã có sẵn mặt bằng thì có thể mở một cửa hàng bán đồ lưu niệm. Đồ lưu niệm này có thể bạn tự làm hoặc mua.

Chúc bạn thành công
    mà a sun ơi, quà lưu niệm thời buổi này bán chậm lắm, muốn có lời thì nên bán mặt hàng nào sử dụng hằng ngày ấy

Mở cửa hàng điện thoại đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi khunglong171
    :thodai:Kinh doanh gì để khởi nghiệp với số vốn từ 10 triệu đến 30 triệu nhỉ?
    khunglong171 ơi mình nghĩ bạn nên kinh doanh gas đi cái nì nghe nói ít vốn thui àh,chỉ cần thuê 1 người giao hàng là ok thui.Nếu ko thích thì đại lý bưu điện kiêm photo mình thấy cũng được:dancing::dancing::dancing::dancing::danci ng:Hãy lựa chọn phù hợp với nơi bạn ở nữa.chúc khunglong171 thành công

Các bạn có ý định kinh doanh nhưng chưa có ý tưởng kinh doanh mặt hàng nào,liệu có phù hợp với khả năng tài chính của các bạn hiện nay.Các bạn hãy phân tích tình hình,nhu cầu của người tiêu dùng mà lập cho mình những kế hoạch và các bước thực hiện.Mục đích kinh doanh bạn nhằm phục vụ đối tượng nào thì bạn hoạch định rõ ràng.Ví dụ:Bạn nhằm giới sinh viên làm mục tiêu.Sinh viên thì điều kiện tài chính eo hẹp,nhưng nếu bạn nắm đươc tâm lý của giới này thì việc kinh doanh trở nên dễ dàng.
    Minh xin đưa ra một ý tưởng kinh doanh vốn nhỏ để các bạn tham khảo (đối tượng phuc vụ là sinh viên ):cung cấp các mặt hàng giá rẻ như quà lưu niệm,sinh nhật,mĩ phẩm,gương,lược.......Minh tin chắc những thứ đó ko SV nào là ko dùng,kể cả ko phải là SV
    Mách nhỏ bạn tiếp nè:Hãy kinh doanh hàng một giá

hàng một giá sẽ tạo cho người mua tâm lý thoải mái khi lựa chọn.Mức giá các bạn co thể áp dụng là 5000,8000,9000,10000,...
    Chúc các bạn đạt siêu lợi nhuận trong sự khởi nghiệp:vạn sự khởi đầu nan!
    Thành công thì gắng pm cho mình nha.

Trích dẫn Gửi bởi dalatbuon
    Có rất nhiều.Ở công ty anh mấy người hay nói 1 câu "Để nhanh có tiền thì phải biết trồng con gì và nuôi con gì"
    Theo Anh trồng cây cần sa và nuôi con Khủng Long là nhanh giàu nhất đó
    Thế sao anh không nuôi con gì mà làm ra tiền ấy! Con gì mà có thể bán được đồ của nó chứ đừng bán nó nha! Em nghĩ là hươu cao cổ, bán sữa của nó!
    Với 10 tr hoặc 30 tr mình sẽ kinh doanh bán quần áo nhỏ lẽ! Như thế sẽ quay vòng vốn về nhanh nhất!:santa:

làm mấy thứ đó nhỡ ế hay hết mốt thì sao?theo mình bạn chỉ cần mua mấy cái chiế đem ra sân mỹ đình cho thuê nếu bạn ở HN vì vốn hết ít mà ko sợ ế.hehe

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối