Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 51
    Ðề: Kinh doanh gì để khởi nghiệp

Trích dẫn Gửi bởi khunglong171
    :thodai:Kinh doanh gì để khởi nghiệp với số vốn từ 10 triệu đến 30 triệu nhỉ?
    Theo chi với số trên nếu em có 1 mặt bằng nhỏ đủ để 1 cái bàn em có thể bán sim, card, nạp tiền lẻ cũng ok đó.Chúc em thành công

"Tập hợp mấy đệ nghiệp vụ khá khá ...nịnh nó đi học mấy cái chứng chỉ kiểm toán... tiếp nộp đơn xin đầu quân cho một công ty KT uy tín... rùi mình làm trưởng.....Sau có địa bàn rồi ta tách ra tính chuyện làm ăn tiếp......... Đó là ý tưởng trong mơ của Y đấy Cỏ May ạ!"
    Minh thấy ý kiến này rất hay, nếu bạn đã học kế toan
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Nếu bạn có một ít hiểu bieets về chứng khoán, hay đầu tư chứng khoán đi, thoi điểm này được dó bạn

Vốn ban đầu quan trọng đấy,. loại hình kinh doanh, mặt hàng kinh doanh cũng quan trọng đấy nhưng cái quan trọng hơn là bạn đã thực sự hiểu rõ về cái mình đang theo đuổi chưa.Ban sẵn sàng để quản lý 1 cty, DN hay chính bản thân.Đó mới là cái khó, bạn muốn kinh doanh ư, tôi nghĩ bạn nên làm một người nhân viên bán hàng trước.Làm công để học làm sếp. Bạn sẽ tích luỹ đc kinh no làm việc cùng với qui trình cần thiết để khi bạn chính thức tự bước trên đôi chân của mình, bạn sẽ ko bỡ ngỡ trước sự thay đổi lẫn khó khăn đến chóng mặt của thị trường.Trước tiên là ko nản, mất vốn hay may mắn hơn là bạn sẽ bắt đầu có chút Profit.:anmi:. .Đây là đôi lời góp ý.Chúc bạn thành công.:noel2:

Trích dẫn Gửi bởi khunglong171
    :thodai:Kinh doanh gì để khởi nghiệp với số vốn từ 10 triệu đến 30 triệu nhỉ?
    Theo mình bạn nên mở một cửa hàng làm photocopy và đánh máy vi tính. Nên chọn địa điểm gần cổng trường cao đẳng hoặc Đại học gì đó. Mình thấy làm cái này lãi lắm, he he. Vì vốn ít quá nên hơi khó mà. Chúc bạn thành công!

kinh doanh gì???
    mình cũng đang đau đầu khi nghĩ tới đồng lương ít ỏi để tồn tại trong thời buổi này .
    mình nghĩ nế có mặ bằng thì mình mở một tiệm tạp hoá bán.
    hàng hoá người ta đem tới tận nhà giao cho mình. không tốn nhiều tiền vốn,
    hàng hoá vừa bán sỉ vừa bán lẻ cũng rất khoẻ.

Trích dẫn Gửi bởi phuong_kt08
    Theo chi với số trên nếu em có 1 mặt bằng nhỏ đủ để 1 cái bàn em có thể bán sim, card, nạp tiền lẻ cũng ok đó.Chúc em thành công
    ý tưởng của bác này giống em qúa, em cũng muốn bán sim thẻ điện thoịa,

chúc bạn thành công, còn em làm kinh doanh domain và host của FPT thì phải kiếm Kh thế nào ah.
    em thấy hơi khó

Theo tớ thì nên đi bán nước chè là ok:giavo:

thời buổi này với số tiền như vây tốt nhât bạn nên kiếm thêm môth thằng bạn nữa cũng bỏ thêm it mở internet chẳng hạn , với quê mình thì số tiền như vậy mình có thể xoay sở được đó. mình có thể đầu tủ 1 hai tháng thuê gv mới ra trường day kèm trẻ em chăng hạn.......:k5041412:

mở quán ăn-uống đi !

Rủ thêm bạn bè góp vốn mở 1 quán "fast food" cũng hay!

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối