Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

HỒ SƠ CHUYỂN ĐỊA ĐIỂM KINH DOANH KHÁC QUẬN

Chào các anh, chị, các bạn kế toán.
    Công Ty em bên Tân Bình chuẩn bị chuyển địa điểm kinh doanh về Quận Tân Phú, có anh, chị, bạn nào có bộ hồ sơ chuyển quận mới nhất vui lòng cho em xin với ạ. mail của em: Thanhthuykt1211@gmail.com!
    Em cảm ơn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi thuyduy12
    Chào các anh, chị, các bạn kế toán.
    Công Ty em bên Tân Bình chuẩn bị chuyển địa điểm kinh doanh về Quận Tân Phú, có anh, chị, bạn nào có bộ hồ sơ chuyển quận mới nhất vui lòng cho em xin với ạ. mail của em: Thanhthuykt1211@gmail.com!
    Em cảm ơn nhiều!
    + Đối với CCT chuyển đi: Bạn làm mẫu 08-MST dựa theo thông tin trên giấy ĐKKD mới. Thủ tục về hóa đơn: làm BC 26 [kèm 3.10 chuyển địa điểm kinh doanh]. Chờ CCT trả về lại 1 bộ hồ sơ đồng ý chuyển và đã chốt số liệu.
    + Đối với CCT chuyển đến: Bạn mang bộ hồ sơ CCT chuyển đi, photo thêm 1 bản rồi mang lên nộp, sau khi CCT chuyển đến đóng dấu nhận, bạn sẽ xử lý hóa đơn nếu tiếp tục sử dụng thì làm thêm mẫu TB04 để thay đổi thông tin trên phát hành hóa đơn.

Bạn chốt thuế bên Thuế xong thì mới làm hồ sơ thay đổi đăng ký kinh doanh được, sau khi có mẫu 09 xong, đính kèm hồ sơ thay đổi đkkd thì mới ok nhé

Mọi vấn đề gì về hồ sơ chuyển quận bạn gọi mình nhé 0918 300 638 Mr.Kỳ