Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Thay đổi địa điểm kinh doanh nhưng không cập nhập được dữ liệu mới về Cục thuế

Cả nhà ơi cho mình hỏi, bên cty mình thay đổi địa điểm kd trên Giấy DKKD từ năm 2013, nhưng mãi đến giờ cán bộ thuế mới báo là địa điểm này chưa đc cập nhật vào hệ thống của thuế, trên hệ thống của thuế vẫn đang hiện là địa điểm kd cũ. MÌnh có hỏi bên CỤc thuế HN thì họ bảo là địa điểm kd chỉ có mã là 5 số thôi, sao mã bên mình lại tận 13 số ( bao gồm : mã số thuế cty -001), thế nên cục thuế ko cập nhật đc dữ liệu.
    Vậy giờ mình phải làm thế nào đc nhỉ, mình gửi mẫu 08 lên chi cục thuế thì ngta bắt xác nhận là đã đối chiếu với Sở KHDT về địa điểm mới này.
    Mọi người cho ý kiến vuj này với,hjx

Hôm nay mình lên Cục thuế rồi, ngta bảo cái này là do bên Cục thuế cấp mã số bị sai, nên bảo bên mình về làm Công văn gửi lên để họ xem có điều chỉnh lại đc với bên Sở KHDT không, vì theo hso ngay từ đâu bên cty mình thì chỉ đăng ký mở địa điểm kinh doanh thôi, nên đáng lẽ phải là mã 5 số, nhưng ko hiểu sao bên Cục thuế lại cấp cho bên mình mã 13 số như thế.
    Thôi cứ làm như bên Cục thuế nói xem tnao đã bạn ạ
    Thanks bạn nha.