Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Ðề: Quản lý kho ntn là tốt nhất ?

Trích dẫn Gửi bởi stylehv78
    Tôi là một chủ DN nhỏ mặt hàng kinh doanh chủ yếu của tôi là vật tư vì vậy kho vật tư là rất lớn do đó tôi cần phương pháp và cách quản lý chặt kho ? Vậy bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo ? Xin cảm ơn.
    Do DN có nhiều mặt hàng bởi vậy phải đòi hỏi bố trí kho một cách hợp lý, sắp xếp sao cho không lãng phí không gian và khi cần tìm kiếm lấy ra một cách dễ dàng và thuận tiện. Một kho sẽ được chi thành các ô, mỗi ô sẽ có các kệ, các kệ sẽ có các khu vực để hàng. Việc bố trí như vậy sẽ tạo thành 1 sơ đồ rất dễ tìm kiếm và khoa học. Giống như khu trưng bày của siêu thị big C, các ngành hàng sẽ được bố trí theo các khu vực và hàng hóa được sắp xếp hợp lý theo các kệ hàng.
    Mình có biết phần mềm 1C:Quản lý thương mại cho phép quản lý chi tiết các nghiệp vụ bố trí, sắp xếp hàng hóa vào kho. Ví dụ: thông tin về hàng hóa sẽ được quản lý chi tiết về kích thước, trọng lượng, thể tích....; về kho thì quản lý về kích thước, không gian kho. Dựa vào các thông tin như vậy sẽ tính toán đưa ra cách sắp xếp hợp lý nhất.
    Để quản lý về hàng tồn kho đưa ra các báo cáo chi tiết về từng ô kho, kệ để hàng, cảnh báo hàng tồn kho...
    Bạn nào quan tâm có thể gửi vào mail mình hocnv@1vs.vn

Trích dẫn Gửi bởi minhhaith200
    Ðề: Quản lý kho ntn là tốt nhất ?

Mình có đây nếu bạn không chê dỡ thì bạn có thể lấy của mình mà tham khảo bạn ghi địa chỉ đi nào:gatdau: chứ post lên diễn đàn mình không biết post
    Anh có thể gửi cho em xin tài liệu được không ạ? càng chi tiết càng tốt. Em cảm ơn

bạn cứ làm theo các danh mục rieng lẻ với nhau là được

Phần mềm quản lý kho thì có rất nhiều trên thị trường, bạn có thể tham khảo để tìm 1 phần mềm vận hành là tốt nhất, đặc biệt với loại hình nhiều vật tư và ở nhiều kho khác nhau, bạn nên kiếm phần mềm dùng online.
    Còn về vấn đề quản lý, cách tốt nhất việc xuất nhập kho cũng nên có người giám sát và cả ghi nhận trên phần mềm hoặc bằng chứng từ, và phải có khả năng báo cáo số dư dưới mức an toàn để bổ sung hàng hot kịp thời hoặc xem coi hàng nào tồn kho lâu.
    Công ty mình dùng Ecount ERP để quản lý tồn kho, ở phần mềm này mình thích rõ ràng có sự cấp quyền và kiểm tra được tức thời theo thời gian thực vì dùng online, bạn cũng thử tìm hiểu http://ecount.vn

Chúc bạn tìm được 1 phần mềm và giải pháp quản lý tốt nhé.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123