Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 87

Cách quản lý quán cà phê?

mình vừa tham gia làm tại 1 quán Cà fê. chỗ mình ko phải là thành phố chỉ có 1 quán mình bán, nó ko giống như ỏ hà nội có nhiều quán gần nhau. Vì quán mình vừa khai chương hôm qua nen rất đong khách( chủ quán làm về âm nhạc nên thu hut rát nhiều khách) nhưng vi đông khách ma nhân viên thi đều không có kinh nghiệm nên có nhiều khách hàng gọi đồ uống mà cung ko phuc vụ hop lý, có nhiều khách hàng ko thanh toán cung ko biết, thanh toán thiếu rát nhiều. minh ko biết cách sắp xếp nhân viên như thế nào cho họp lý, Quy trình từ khi khách vào quán cho đến khi khách ra về mà có thể phục vụ đầy đủ và quan trọng hon là ghi chép va tính tiền, ko để tính trạng ko thu được tiền của khách.
    xin các ban cho ý kiến, Mình đang rát cần sự giúp đỡ.
    -- Em chi muon hoi về cách quản lý, phục vụ khách hàng, thu tiền olàm sao để mỗi khách hàng vào uống cà phê mình đêu thu đuọc tiền ( Quán rất đong, người mới ko biết phải làm thế nào nữa)
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    xin ý kiến các anh chị trong diễn đàn.
    Ma sao ko ai cho em y kiến vậy

Ðề: Cách quản lý quán cà phê?

mình nghĩ điều đó cũng đơn giản thôi mà,là số nhân viên cũng không nên quá ít so với lượngkhách hàng, bạn nên phân chia nhân viên ra mỗi người quản lý từng lượng bàn, hoặc từng khu vực của họ, vì thế họ có thể quản lý khu vực của mìh và có trách nhiêm thu tiền của khách

Ở Sài Gòn mình vẫn thấy có vài wán cafe đông khách thu tiền bằng cách thu ngay sau khi bưng nước tới lun chứ ko đợi khách gọi tính tiền thì mới tính.

Trích dẫn Gửi bởi batam
    Ở Sài Gòn mình vẫn thấy có vài wán cafe đông khách thu tiền bằng cách thu ngay sau khi bưng nước tới lun chứ ko đợi khách gọi tính tiền thì mới tính.
    Chỉ có Sài Gòn mới có, nếu mà thu trước của tớ thì không có cơ hội thu của tớ lần thứ 2.Hi..Văn minh đô thị.

Trích dẫn Gửi bởi hangnana
    mình nghĩ điều đó cũng đơn giản thôi mà,là số nhân viên cũng không nên quá ít so với lượngkhách hàng, bạn nên phân chia nhân viên ra mỗi người quản lý từng lượng bàn, hoặc từng khu vực của họ, vì thế họ có thể quản lý khu vực của mìh và có trách nhiêm thu tiền của khách
    mình thấy cách này hay đó, vì như vậy thì phục vụ tốt hơn, khi khách cần thì có người phục vụ ngay và dễ quản lý.

Trích dẫn Gửi bởi batam
    Tùy thôi em ơi.Chỗ nào mà bán cà phê dạng kín thì thu tiền trước, còn chổ nào bán cà phê dạng mở thì thu tiền sau-không sợ chạy làng :hysterical:

Trích dẫn Gửi bởi Dongsongbang
    Chỉ có Sài Gòn mới có, nếu mà thu trước của tớ thì không có cơ hội thu của tớ lần thứ 2.Hi..Văn minh đô thị.
    Tớ thấy cũng bình thường muh, vì wán đông khách wá nên cũng nên thông cảm cho người ta.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Tùy thôi em ơi.Chỗ nào mà bán cà phê dạng kín thì thu tiền trước, còn chổ nào bán cà phê dạng mở thì thu tiền sau-không sợ chạy làng :hysterical:
    Đâu cần kín hay mở j đâu anh, em nói là có vài wán thui muh đâu phải nói hết đâu. Như wán cafe Đông Hồ trên đường CaoThắng nối dài đấy, hôm nào đông khách thì emmthấy nhân viên thu tiền ngay, còn hôm nào vắng khách thì đợi khách gọi mới thu tiền.

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    cafe dạng kín là sao? mà dạng mở là sao thế anh vansi? :dapghe:

Tớ thấy cũng bình thường muh, vì wán đông khách wá nên cũng nên thông cảm cho người ta.
    Vì sao tớ phải thông cảm chứ? cái này còn gọi là tiền trao cháo múc đây.he he..

Trích dẫn Gửi bởi batam

Đâu cần kín hay mở j đâu anh, em nói là có vài wán thui muh đâu phải nói hết đâu. Như wán cafe Đông Hồ trên đường CaoThắng nối dài đấy, hôm nào đông khách thì emmthấy nhân viên thu tiền ngay, còn hôm nào vắng khách thì đợi khách gọi mới thu tiền.
    Thì anh nói là sợ khách uống rồi chuồng thôi không ai quản lý nên mới nói vậy

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    cafe dạng kín là sao? mà dạng mở là sao thế anh vansi? :dapghe:
    Vài bửa đi uống cà phê anh nói cho nghe nhé

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối