Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Cách làm việc nhóm trực tuyến hiệu quả

Ðề: Cách làm việc nhóm trực tuyến hiệu quả

Em mới được lên leader team nên có phụ trách quản lý thêm 4 bạn nữa nhưng ở 2 chi nhánh khác nhau nên đôi lúc rất mệt.Nhiều lúc làm việc nhóm cũng khó.Mà với điều kiện công việc thì thường làm online là chính.Anh chị em nào có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm đc k ?

Em thấy ứng dụng Hangout của google rất là hiệu quả nhé.Sếp em hay đi công tác ở ngoại tỉnh nhưng vẫn đều đều chăm họp hành vs anh chị em . Mỗi lần họp là lại dùng cái ứng dụng Hangouts của google để họp dạng chat video, họp online luôn.Em thấy rất tiện

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Em thấy ứng dụng Hangout của google rất là hiệu quả nhé.Sếp em hay đi công tác ở ngoại tỉnh nhưng vẫn đều đều chăm họp hành vs anh chị em . Mỗi lần họp là lại dùng cái ứng dụng Hangouts của google để họp dạng chat video, họp online luôn.Em thấy rất tiện
    Mình cũng ms dùng ứng dụng này đc 1 thời gian.Thấy hay và nhiều tính năng của Chat room của Yahoo, chat video cũng mượt ngang như Skype . Chưa kể còn có khả năng phát trực tiếp lên Youtube

Trích dẫn Gửi bởi minhminh20
    Em mới được lên leader team nên có phụ trách quản lý thêm 4 bạn nữa nhưng ở 2 chi nhánh khác nhau nên đôi lúc rất mệt.Nhiều lúc làm việc nhóm cũng khó.Mà với điều kiện công việc thì thường làm online là chính.Anh chị em nào có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm đc k ?
    Cái này giống em rồi.Nhiều lúc có vấn đề, chỉnh sửa rồi cứ mail đi mail lại rất bất tiện và mất thời gian :-(

Trích dẫn Gửi bởi linhntp
    Mình cũng ms dùng ứng dụng này đc 1 thời gian.Thấy hay và nhiều tính năng của Chat room của Yahoo, chat video cũng mượt ngang như Skype . Chưa kể còn có khả năng phát trực tiếp lên Youtube
    Tính năng này ms có hả bạn? giờ mình ms đc nghe.cái này là ứng dụng của google phát triển ah ?

Trích dẫn Gửi bởi tramyrubi
    Chưa cần thiết phải ng đi làm như anh chị.Bọn em sinh viên cũng hay phải làm bài tập nhóm, thường xuyên phải dùng Drive để thảo luận .Drive tạo tài liệu trực tuyến, mọi người có thể cùng xem, cùng sửa trực tiếp trên đó luôn. Ko cần phải gửi qua, gửi lại đâu. Ai có ý kiến gì thì chèn comment vào đó, những người còn lại sẽ đọc được hết .Cực tiện luôn,đỡ mất công gửi qua gửi lại
    Sinh viên bây giờ đúng là rất năng động luôn.Sử dụng cái này rất tốt cho việc làm việc nhóm mà

Trích dẫn Gửi bởi thuythuy22
    dùng mail có tên miền của công ty sẽ tạo sự chuyên nghiệp qua đó tạo lòng tin cho đối tác hơn
    Đúng r bạn ạ.Xu hướng của doanh nghiệp hiện nay mà

Trích dẫn Gửi bởi minhminh20
    Có thể trích dẫn cụ thể hơn đc k bạn ơi? Công dụng của từng cái ra sao?
    + Drive: tạo tài liệu trực tuyến, mọi người có thể cùng xem, cùng sửa trực tiếp trên đó luôn. Ko cần phải gửi qua, gửi lại đâu. Ai có ý kiến gì thì chèn comment vào đó, những người còn lại sẽ đọc được hết
    + Lịch: lúc nào muốn họp hành hoặc trao đổi gì, chỉ cần tạo 1 cái lịch có đầy đủ nội dung, thành viên và thời gian họp. Sau đó mời mọi người, ai đồng ý thì confirm. Cũng có thể tạo 1 lịch trình cho công vệc của cả team đấy bạn
    + Hangouts: sử dụng app này để nhắn tin hoặc họp hội thoại video.
    cơ bản là thế bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi lethithuy213
    + Drive: tạo tài liệu trực tuyến, mọi người có thể cùng xem, cùng sửa trực tiếp trên đó luôn. Ko cần phải gửi qua, gửi lại đâu. Ai có ý kiến gì thì chèn comment vào đó, những người còn lại sẽ đọc được hết
    + Lịch: lúc nào muốn họp hành hoặc trao đổi gì, chỉ cần tạo 1 cái lịch có đầy đủ nội dung, thành viên và thời gian họp. Sau đó mời mọi người, ai đồng ý thì confirm. Cũng có thể tạo 1 lịch trình cho công vệc của cả team đấy bạn
    + Hangouts: sử dụng app này để nhắn tin hoặc họp hội thoại video.
    cơ bản là thế bạn nhé
    Với những app thế này thì dân vp quá tiện lợi khi làm việc

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối