Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

cv quá rờm rà, k khoa học tí nào

Trích dẫn Gửi bởi Hương Kim
    mình thấy CV bạn sử dụng từ hơi dư "Làm một Kế toán" bạn dùng cụm từ này không hay lắm, mình nghĩ bạn nên sửa thành "Trở thành Chuyên viên Kế toán"
    "07/2014- 08/2014: Đã tham gia khóa học" => bỏ từ đã tham gia đi nhé bạn... nói chung mình thấy CV bạn dùng ngôn ngữ viết nhiều quá.
    Bạn nên chỉnh lại ngôn từ viết thì hay hơn ak
    Mình chỉ nghĩ như vậy, vì mình cũng không co kinh nghiệm về CV bao nhiêu, cũng đang rải đơn :3

'
    Cám ơn bạn chia sẻ ha. ngày xưa văn mình k tốt lắm

Trích dẫn Gửi bởi hongsuka
    cv quá rờm rà, k khoa học tí nào
    Bạn nhận xét rõ hơn dc k . k khoa học với rườm rà ở đoạn nào. nên sửa như thế nào dc

sao lại thế. đang kiếm việc ah

Dài, font chữ to nhưng cách dòng quá ngắn, cảm giác ngập trong từ với từ. Ảnh quá to. Kỹ năng, thừa chữ kỹ năng 4 gạch đầu dòng, túm lại cho ngắn, nhà tuyển dụng đọc cho nó nhanh. Kinh nghiệm làm việc thì nêu những công việc hết sức đơn giản, như lập hóa đơn, viết UNC, giấy nộp tiền, chẳng cần kế toán cũng làm đc. Kỹ năng nào quan trọng cho lên trước đi, như lập tờ khai thuế đó.

Cái dòng "Chưa thử sức thì không bao giờ biết hết năng lực của mình" làm ơn cho nó nhỏ xuống dưới góc footer ở cuối trang đi nha bạn.Mục tiêu dài hạn là gì?

Good luck to you!
    P/s: Người ta nói k gửi CV tràn lan, nhưng cứ gửi nhiều vô, gửi cty có chọn lọc là okie rùi, đừng gửi bừa bãi. Vài CV đã là gì, hồi trc 1 ngày tui còn cho bay đi 3-4 cái CV, cả tháng sau người ta mới lũ lượt gọi tới. Damn. Cho người ta ít time đi, và chấp nhận thương đau thôi, vì CV của mình không đánh bại các ứng viên khác!

Trích dẫn Gửi bởi thanhvuhuyen
    Dài, font chữ to nhưng cách dòng quá ngắn, cảm giác ngập trong từ với từ. Ảnh quá to. Kỹ năng, thừa chữ kỹ năng 4 gạch đầu dòng, túm lại cho ngắn, nhà tuyển dụng đọc cho nó nhanh. Kinh nghiệm làm việc thì nêu những công việc hết sức đơn giản, như lập hóa đơn, viết UNC, giấy nộp tiền, chẳng cần kế toán cũng làm đc. Kỹ năng nào quan trọng cho lên trước đi, như lập tờ khai thuế đó.

Cái dòng "Chưa thử sức thì không bao giờ biết hết năng lực của mình" làm ơn cho nó nhỏ xuống dưới góc footer ở cuối trang đi nha bạn.Mục tiêu dài hạn là gì?

Good luck to you!
    P/s: Người ta nói k gửi CV tràn lan, nhưng cứ gửi nhiều vô, gửi cty có chọn lọc là okie rùi, đừng gửi bừa bãi. Vài CV đã là gì, hồi trc 1 ngày tui còn cho bay đi 3-4 cái CV, cả tháng sau người ta mới lũ lượt gọi tới. Damn. Cho người ta ít time đi, và chấp nhận thương đau thôi, vì CV của mình không đánh bại các ứng viên khác!
    Thanks bạn đã chia sẻ nhiệt tình, sẽ có ich cho năm tới ah

Bạn lên mạng tim thông tin viết CV có nhiều bài lắm