Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Ðề: Phỏng vấn kế toán viên

bây giờ đi xin việc gặp được một công ty như thế hiếm quá. toàn có là quen biết mới vào đc. ừ thì cũng xem hồ sơ. ừ thì cũng gọi phỏng vấn. ừ thì đến. xong thì gọi người được tuyển vào đầu tiên ( cái người mà được gửi gấm kĩ lắm rồi ), xong còn lại các ứng cử viên không quen biết thì vào sau nói một câu chuyện ngắn, nhà tuyển dụng đưa ra một vài lý do từ chối hẹn có gì gọi lại thế là xong! thấy nản cho cái xã hội bây giờ. còn đến cái cơ quan nhà nước đi nộp hồ sơ thì đang không biết phòng nào gặp được một chú làm trong đó thì chú nói có quen ai không mà nộp hồ sơ vào đây. nản. đang chờ được gọi phỏng vấn ở công ty mình hy vọng lắm đây thì được anh đang làm việc trong công ty đó tâm sự: công ty anh toàn có người quen đưa vào( anh ko có biết là mình nộp hồ sơ vô đó).ngât luôn.thời buổi này đào đâu ra công ty to mà tuyển dụng công bằng.hiếm lắm được một công ty như chị nói lắm.

Trích dẫn Gửi bởi huong307
    bây giờ đi xin việc gặp được một công ty như thế hiếm quá. toàn có là quen biết mới vào đc. ừ thì cũng xem hồ sơ. ừ thì cũng gọi phỏng vấn. ừ thì đến. xong thì gọi người được tuyển vào đầu tiên ( cái người mà được gửi gấm kĩ lắm rồi ), xong còn lại các ứng cử viên không quen biết thì vào sau nói một câu chuyện ngắn, nhà tuyển dụng đưa ra một vài lý do từ chối hẹn có gì gọi lại thế là xong! thấy nản cho cái xã hội bây giờ. còn đến cái cơ quan nhà nước đi nộp hồ sơ thì đang không biết phòng nào gặp được một chú làm trong đó thì chú nói có quen ai không mà nộp hồ sơ vào đây. nản. đang chờ được gọi phỏng vấn ở công ty mình hy vọng lắm đây thì được anh đang làm việc trong công ty đó tâm sự: công ty anh toàn có người quen đưa vào( anh ko có biết là mình nộp hồ sơ vô đó).ngât luôn.thời buổi này đào đâu ra công ty to mà tuyển dụng công bằng.hiếm lắm được một công ty như chị nói lắm.
    Không phải đâu bạn,trường hợp con ông cháu cha thì đúng là cũng có,nhưng mình thấy bây giờ các công ty cũng rất công bằng mà,quan trọng là mình có năng lực không thôi!Với lại nhân lực về kế toán bây giờ quá dư thừa!cả nước ngót nghét 400 Đại học,cao đẳng,đố các bạn tìm được 1 trường ko có ngành kế toán,chưa kể trung cấp,chứng chỉ này nọ.Bảo làm sao kế toán chẳng thất nghiệp.Âu cũng chỉ vì ko cạnh tranh được với các ứng viên pro thôi,chứ chả có chuyện con ông cháu cha đâu,cứ đặt địa vị các bạn là chủ doanh nghiệp xem,các bạn có muốn cho 1 thằng em họ,hay 1 đứa cháu chắt gì đó mà chả biết cái quái gì vào làm kế toán cho bạn ko?Hoặc bạn có thể để cho phòng nhân sự của bạn tuyển nhân viên bằng cách cho toàn người quen của họ vào làm ko?Trong khi có rất nhiều cao thủ ACCA,kinh tế quốc dân loại giỏi,kinh nghiệm tràn trề đang xin việc vào cty bạn?Mình thì mình chả nể nang họ hàng gì hết,cứ thằng nào giỏi mình tuyển!
    Các chú thất nghiệp cứ đổ lỗi cho DN bất công,nhưng thực tình là vì các chú kém cỏi hơn người ta thôi!

ui.em cũng sắp ra trường thấy công ty nào cũng kêu tuyển kế toán yêu cầu kinh nghiệm mà em thấy lo quá..hicccccc.không biết có chỗ nào ưu tiên cho sinh viên mới ra trường ko?

làm thế nào để tự tin đây. hjc

bài viết khá bổ ích, thanks!

Một bài viết quá bổ ích với em, em mới ra trường chưa có kinh nghiệm phỏng vấn lần nào, mấy hôm nay em làm hồ sơ mà không biết viết đơn xin việc như thế nào, cũng may gặp tiền bối chỉ dạy, cố lên..........

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123